1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Xin giúp đỡ về ghost

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi kenbj11315, 3 Tháng ba 2015.

1. kenbj11315

kenbj11315 Member Chính Thức

41
    5
    8
    Máy mình mua cách đây 3 năm xài win 7 sau này mình up thêm ram cũng ghost lên win 8 luôn ( lần này hình như do ăn may ghost được). Vấn đề hiện là mình down đến 2 3 bản ghost win 8 check MD5 ok hết nhưng vẫn ko ghost được.
    Mình có lên diễn đàn tham khảo khá nhiều thì nghi làm máy mình đang xài chuẩn uefi nên ko ghost file .GHO được ( nhưng lần đó vẫn ghost bằng file .GHO được mình chỉ nhớ là bản ghost của khatmau nhưng không nhớ bản nào). Mình kiểm tra thì máy có hổ trợ uefi thật nhưng hiện đang chạy legacy, mình vào bios nhưng không tìm thấy enable uefi như hướng dẫn ( Không tìm thấy chữ uefi ở đâu luôn) chỉ có 2 kái trong thư mục boot là
    P1 TSSTCORP CDDVDWSH-222BB
    P4 WD5000AACS-00ZWB0
    Máy mình bị chậm thấy rất rõ( check ra hơn 3p). khởi động màn hình login còn bị ố đổi màu khác nên mình muốn ghost lại xem thế nào. Vấn đề của mình là như thế có bác nào biết thì xin giúp đỡ chứ mấy tuần nay vật lắm rồi.
    p/s: mình ở cần thơ có ai ở cần thơ thì cho mình kái liên lạc để tiện trao đổi, mình cũng muốn tìm hiểu về window lắm.
    Xin cảm ơn !

2. lamvanhau

lamvanhau Moderator

1,016
    371
    83
    Bạn down mấy bản gho có hỗ trợ UEFI trên forum có đó gho lại nhé. Mình ở Đồng Tháp.

3. kenbj11315

41
    5
    8
    Mình chỉ thấy mỗi bản của megyoku thấy có hổ trợ bên uefi à. b có link bản nào ko cho mình vs

lamvanhau thích bài này.
  4. lamvanhau

lamvanhau Moderator

1,016
    371
    83
    Bản đó cũng được rồi.

5. kenbj11315

41
    5
    8