1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Xin giúp đỡ về HDD !

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi huysunfa, 2 Tháng tư 2014.

1. huysunfa

huysunfa Member Chính Thức

9
    0
    1
    Tình hình là máy em nó bị lỗi rất là khó chịu , bác nào biết cấp cứu giúp với
    Lúc trước em cài song song xp và ubuntu, sau cài riêng ubuntu, giờ chuyển sang xp lại. nhưng khi format phân vùng ubuntu và ghost lại xp thì, lỗi grub xuất hiện.
    Điều đáng nói là boot bằng USB hay hidren boot, bỏ đĩa win vào cũng đều boot được nhưng ngay từ bước đầu tiên khởi động từ usb, --> hidrenb-->dia cai win--> đều bị đứng ĐỨNG MÁY có cách nào khắc phục không.
    Mình đã thử live CD, Live usb cũng đều bị Đứng Máy. b-(
    Khi tháo ổ HDD ra thì lại boot usb cd hiren bình thuờng , bác nào biết phán bệnh hộ em với :-SS:-SS:-SS

2. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    Phân vùng lại ổ cứng bạn nhé

3. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Khi boot vào Hirent thì chưa nạp boot grub của Ubuntu nên việc tranh chấp nhau là ko có, lỗi này do ổ cứng có vấn đề, có thể bị bad.
    Bạn thử tháo ổ cứng cắm sang máy khác, thử boot lại vào Hirent xem có đc ko, nếu đc thì làm lại ổ cứng đi

4. huysunfa

huysunfa Member Chính Thức

9
    0
    1
    nếu đơn giản vậy mình đã không phải lên đây cầu cứu các bác!

chưa có điều kiện thử xang máy khác , cảm ơn ý kiến của bác ạ!
    tình trạng nó k nhận boot win pe thì nạp kiểu ỳ ợ !

5. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Vì do chủ thớt boot đến đĩa cài win bị đứng máy, thử cả livecd hay liveusb cũng bị, ko hẳn do grub boot