1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Xin Hỏi AE Có những cách nào Khôi phục dữ liệu khi bị ghost nhầm và lấy lại pass file ghost.??

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi nhokkon25, 25 Tháng chín 2012.

1. nhokkon25

nhokkon25 Member Tích Cực

120
    40
    28
    Chẳng là thế này..
    Dạo trước mình có thằng e mới tập tọe bung ghost.Mình chỉ bảo tận nơi làm các bước rùi.. 1 hôm nó bỏ ra ghost ko biết chọn nhầm ổ hay thế nào mà ghost xong vào HĐH bình thường nhưng lại mất hết dữ liệu..còn trơ 1 ổ C:..
    Nó bảo là em dùng win xp(mình ko dõ định dạng ổ FAT hay NTFS) file ghost win 7 (NTFS)...Mình có Lên mạng Tìm Kiếm Thấy có bài này trên BKAV: Link: http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?26907 làm theo hướng dãn nhưng khổ nỗi reset lại máy lại về mo...huhu.
    Mình Thử cách khác thấy bên BKAV http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?26912 cũng có cách nữa là dùng đĩa boot nhưng mình thử mấy đĩa đều ko có chương trình Disk Genius nản quá các bác ạ.. thế là đành chịu..:((
    Các AE có cách nào hay chỉ mình với.!

Còn vấn đề pass file ghost nữa chứ ở trường có bản ghost chuẩn full soft học tập(9gb)..coppy về để chạy thế nhưng nó đòi pass mới điên..hỏi mấy anh KTV thì bảo ko cho với lại kêu bản ghost này ko phải bản ghost như bt... phải thông qua mấy thứ mới bung được mình cũng chẳng biết làm thế nào nữa chán qua cơ..:((
    vẬy có cách nào phá pass mà ko ảnh hưởng tới file Gho ko?

Rất mong AE trong Diễn Đàn giúp đỡ.. Cảm ơn mọi người đã quan tâm!
    :">

2. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
  3. mr.trung91

mr.trung91 Member Tích Cực

239
    210
    43
    Bạn nên chắc chắn vào các thao tác cứu dữ liệu của mình, ko thì can thiệp bằng nhiều phần mềm dữ liệu càng khó cứu. Disk genius thì bạn có thể dùng trong minixp.iso này
    http://www.mediafire.com/?r1l9lrcbhnt2p

nhokkon25 thích bài này.
  4. nhokkon25

120
    40
    28
    vẫn là cái Link BKAV mà.. mình có đăng ở trên rùi huhu..dù sao cũng cảm ơn e đã quan tâm

5. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Bạn search với cái dòng "Khôi phục dữ liệu khi bị ghost nhầm" thử xem ,cái bkav được đưa lên đầu nên chắc chắn nó phải có sức hút nào đó hấp dẫn nên mới cho nó lên đầu chứ :-bd

6. nhokkon25

120
    40
    28
    Biết là vậy nhưng làm theo cách đó phải dung 2 ổ cứng mới lấy dc lại dữ liệu.. vậy còn cách nào tối ưu hơn ko nhỉ??

7. mr.trung91

mr.trung91 Member Tích Cực

239
    210
    43
    Bạn dùng Disk Genius chưa :D

8. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
  9. nhokkon25

120
    40
    28
    dạo trước mình chưa dùng vì mấy đĩa boot 9.9, 10.5 ,15.1 mình tìm ko thấy Disk Genius.. :D nản thật. nhưng Hôm thấy Bác LHHD bản boot 15.1 có thấy Disk Genius mừng ghê.

10. qqwwee123

qqwwee123 Super Moderator Ban Quản Trị

1,520
    1,482
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trường
  11. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Mình vừa nghĩ ra một cách simple nhất ,đó là "Phải cân nhắc trước khi làm 1 điều gì đó bởi trước mắt bạn là bao nhiêu hậu quả mà bạn chưa lường đươc nên từ đây rút kinh nghiệm nhé ;))" thế đủ rồi >:).

12. nhokkon25

120
    40
    28
    Các loại phần mềm cần thiết dành cho Lập Trình viên bạn ạ...;))

13. nhokkon25

120
    40
    28
    vẫn là nguồn BKAV mình đã nói ở trên nhưng báckhatmau_sr tổng hợp lại...nhưng dù sao cũng cảm ơn.!

14. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Thứ nhất là Pass File Ghost thì cho tới thời điểm này chưa ai biết cách phá :D chỉ có dựa vào tên bản ghost, nơi tải ghost mà tìm lại pass thôi.

Thứ 2 là ghost nhầm thì dùng Hiren Rebuild của Duylinh ý cho đầy đủ các công cụ, dùng Recover hay Partition có nhiều công cụ cứu dữ liệu nhưng mình nghĩ cũng chẳng được là bao đâu

15. nhokkon25

120
    40
    28
    Vậy là ko có cách nào tìm dc pass ghost nhỉ bó tay Thui huhu,..
    Còn vấn đề ghost nhầm nữa chứ,,, ui đến đau đầu mà chưa có cách giải quyết triệt để..:D