1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Xin hỏi cách làm 1 bản ghost full soft

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi sasrkhanh, 18 Tháng hai 2015.

1. sasrkhanh

sasrkhanh Member Chính Thức

44
    1
    8
    Mình có dùng 1 số bản ghost W7,8 khi khởi động lần đầu có dòng "Getting device ready ....." xong khởi động lại mới vào Windows. Cho mình hỏi cách làm ghost dạng này (vào Windows giống như mới cài bằng bản gốc Windows) nhưng có đầy đủ soft.Cám bạn. Chúc các bạn năm mới vui vẻ.

2. lê thanh giảng

lê thanh giảng Moderator Ban Quản Trị

354
    127
    43
    cái đó là ghost ở dạng setup nó không chạy công cụ làm ghost như ES, Spat.... mà nó tạo ghost sau khi bạn cài win.
    niếu bạn muốn làm setup mà full soft thì hơi khó bạn cần phải tìm hiểu nhiều về ghost
    nó không chạy cái gì khi bạn làm ghost bởi gì nó không được cấu hình để chạy như ghost thường
    bạn có thể dùng các soft khác tích hợp phần mềm vào cài khi đang setup windows
    tức là nó cài win song thì không vào hẳn desktop mà nó sẻ cài phần mềm theo yêu cầu rồi mới vào desktop.
    chúc bạn thành công!

3. sasrkhanh

sasrkhanh Member Chính Thức

44
    1
    8
    Bạn có bài viết nào về làm ghost dạng này ko cho mình xin. cám ơn bạn

4. lê thanh giảng

lê thanh giảng Moderator Ban Quản Trị

354
    127
    43