1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[Xin] Hướng dẫn rebuilt Winpe

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi surjkentc, 10 Tháng mười một 2013.

Tags:

1. surjkentc

surjkentc Member Chính Thức

24
    9
    3
    Hiện nay winpe đã rất thông dụng đối với mọi người
    Có rất nhiều bản WinPE hay,đa tính năng,hấp dẫn mọi người tìm hiểu
    Tuy nhiên,một số bản PE thường bị cá nhân hóa rất nhiều
    Đồng thời do nhu cầu khác nhau nên yêu cầu của mỗi cá nhân cũng khác nhau :)
    Mọi người có thể tìm hiểu và built cho mình một bản PE riêng - nhưng không phải ai cũng làm được như vậy
    Như tiêu đề bài viết,mình muốn lập topic này mong các bạn am hiểu về WinPE,đã từng built cũng như rebuilt chia sẻ các cách rebuilt WinPE
    Mong mọi người sẽ ủng hộ :big_smile:
    Đặc biệt là bác Khatmau_sr

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Ở VN này chỉ thấy có Bkav forum là thảo luận và build pe nhiều, tốt nhất bạn nên sang đó đọc tài liệu, hướng dẫn, mắc đâu thì hỏi chứ 1 topic khó mà đầy đủ được, vì nó còn nhiều vấn đề lắm. tham khảo:
    Ngoài ra còn nhiều site nước ngoài nữa. Cứ tìm hiểu đi bạn ạ :D

surjkentc thích bài này.
  3. surjkentc

24
    9
    3
    :adore: Mình cũng không có nhiều thời gian nên không thể built từ đầu được
    Bác đã rebuilt rồi thì hướng dẫn sơ qua cho e với :misdoubt:

Mấy cái như là dùng phần mềm gì,hay là làm bằng tay,mấy cái hình nền khi boot,cách add regedit hay chỉnh sửa sơ bộ gì đó ấy :adore:

4. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Tự build đúng là rất khó, khó nhất trong công đoạn làm dung lượng pe nhỏ, bot nhanh...
    Còn rebuild thì đơn giản hơn nhưng k phải dễ ăn :D Bạn phải kiếm được bản pe chất lượng, dễ tùy biến bạn phải hiểu và biết được cách thức, code, soft... của nó mới có thể rebuild được. Chỉ có thể mổ xẻ, xem code, xem hình mà thay thế thôi bạn ạ, còn về soft thì thêm vào thì phải thêm code, shorcut, xóa bỏ thì xóa soft, xóa code, shorcut...
    Ngoài ra về registry, code cmd, pecmd...cũng phải thành thạo.
    Chốt hạ 1 câu là pe là cả 1 lĩnh vực, bạn cần tìm hiểu và tự mày mò nhiều mới làm được. Nói không thế này khó lắm :(

surjkentc thích bài này.
  5. surjkentc

24
    9
    3
    Woaaaaaaa . . . Khó thế cơ à :canny:
    :misdoubt: Không biết bác có thể rebuilt cho mình một cái không nhỉ
    Mình định buitl lại bản của Scilla bên BF,cũng chỉ muốn sửa đổi đôi chút thôi:big_smile:

Được không bác :adore:

6. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Xin lỗi nhưng mình không rảnh bạn ạ :D Biết thì dễ, không biết thì khó, vậy thôi. Bạn có thời gian thì cứ tìm hiểu đi, 1 vài hôm hoặc 1 2 tuần là làm được thôi.

surjkentc thích bài này.
  7. surjkentc

24
    9
    3
    Cái này thay hình nền mặc định khi boot vào win là thay file gì hả các bác :still_dreaming: