1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Xin Tư Vấn Về Cấu Hình Máy

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi xmua00, 28 Tháng ba 2014.

1. xmua00

xmua00 Member Chính Thức

39
    1
    8
    CPU code I5 3570K 6M cache 3.4 Ghz up to 3.8 Ghz

Main H61M -DS2

Nguần ACbel 350w

HHD 250GB seagata

Ram apacer 2gb bus 1333

Mình vừa dc thừa kế dàn máy này từ ông anh,anh em xem cấu hình này có ổn ko xin tư vấn dúp mình với nhé

nhu cầu mình là chơi game web bình thường và lâu lâu làm video ca nhạc tầm 5 đến 10 phút + encode 1 số video HD có độ dài cũng tầm 5 đến 10 phút :)

mong muốn của mình là dc anh em tư vấn về cấu hình máy nêu trên có cân đối ko, có chạy ổn định ko và nếu nâng cấp thì cần nâng cấp thêm những gì....chân thành cám ơn anh em và sẽ tks nhiệt tình :)

2. athovinh2

athovinh2 Member Chính Thức

22
    17
    3
    theo mình thì nếu bạn làm video thì nên nâng ram lên 4GBx2 bus 1600 nhé :smile:. Con chip ổn mà ram và main không cân ! Như bác kjd9x thì bạn nên lên B75 nhé! Còn mà thuộc dạng có kinh tế thì nên sắm con VGA rời và ổ SSD nhá :still_dreaming:

xmua00 thích bài này.
  3. xmua00

xmua00 Member Chính Thức

39
    1
    8
    chân thành cám ơn 2 bạn nhiều trước mắt mình sẽ nâng cấp ram lên 4gb bus 1600. và 1 thời gian sau mình sẽ nâng cấp từ từ vì kình tế khó khăn :D

bây giờ mình nâng ram lên 4Gb bus 1600 và chạy main cũ có ổn ko các bác

4. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Trước mắt nâng ram lên tối thiểu 4gb chạy cho mượt, rồi nâng card màn hình, tùy card màn hình mà nâng thêm nguồn

xmua00 thích bài này.
  5. Thiên Gia Huy

Thiên Gia Huy Member Tích Cực

415
    123
    43
    Thím muốn chơi game với làm video mà k thấy đề cập đến con VGA nhỉ? :D

xmua00 thích bài này.
  6. xmua00

xmua00 Member Chính Thức

39
    1
    8
    hi mình chơi game web bình thường như ngoalong thôi. VGA trắc sẽ cũng phải nâng mà từ từ bạn ạ :)

7. xmua00

xmua00 Member Chính Thức

39
    1
    8
    cám ơn bạn nhiều...trước mắt mình nâng ram lên 4gb hihi

8. xmua00

xmua00 Member Chính Thức

39
    1
    8
    mình hay encode bằng Megui và VirtualDub ko biết có cần VGA ko bạn :) cám ơn bạn nhiều MaterSystem

9. Thiên Gia Huy

415
    123
    43
    2 cái này chủ yếu dựa vào chip xử lý, nhưng mà khi làm video thì các style lại ngốn VGA kinh
    P/S: 2 thím trên k tranh luận nữa nhé. Thớt đã bảo k có điều kiện và sẽ nâng ram đầu tiên nên cái vấn đề nâng VGA để sau nói tiếp :byebye:

xmua00 thích bài này.
  10. Thiên Gia Huy

415
    123
    43
    Phân biệt cái j` hả bạn???
    Ý của mình là 2 cái phần mềm mà thím kia hỏi thì nó k dùng đến VGA nhưng mà khi làm video thì khi sử dụng các style thì nó lại ngốn VGA. Chứ mình bjk render và encode là khác nhau mà, google dịch ra nghĩa 2 từ này là bjk :D
    P/S: Cái clip dưới chữ ký là mình làm = PSP và encode = MeGUI, k lẽ k phân biệt đc giữa render và encode :D

Last edited: 30 Tháng ba 2014
  11. Thiên Gia Huy

415
    123
    43
    Thứ nhất, mình k phải encoder chuyên nghiệp vì thế mà mình k quan tâm MeGUI hay VirtualDub nó encode như nào
    Thứ 2, mình k làm video chuyên nghiệp vì thế mình k quan tâm PSP nó xuất file ra kiểu j`
    Kết luận, mình chỉ cần bjk là render nó khác encode. Hết :doubt:
    Thím cứ thích giải thích dài dòng quá :sweat:

12. Thiên Gia Huy

415
    123
    43
    Đúng là mình sử dụng MeGUI, VirtualDub thì chưa bao giờ sử dụng đến VGA nên k bjk thật. Nhưng mà dùng PSP nó ngốn VGA thì có j` sai đâu, mà mình cũng đâu cần phải giải thích là vì sao nó lại ngốn VGA mà MeGUI thì lại k đâu??