1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Xung đột KIS 2014 và Win 8.1 update 1

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi mai duy hung, 12 Tháng tư 2014.

1. mai duy hung

mai duy hung Member Tích Cực

183
    41
    28
    Tình hình là em bị xung đột 2 cái này khiến cho wiffi bị treo. em đã cài lại win và phất hiện ra do thăng kí gây ra. nhưng ngày trcs dùng chưa update 1 thì không sao h em cài lại thì lại bị không lẽ do kis update. reboot mấy tính thì vào wifi bình thường nhưng nếu thoát ra đăng nhập wiffi lại là treo icon luôn lại phải rebooot hoặc disss card mạng wiffi thì mới lại đc
    Có ai bị như em và có cách nào khắc phục không ạ. em dùng kis quen rồi không nỡ bỏ em nó hu hu lên kis 2015 vẫn bị ạ

2. quocanh6296

quocanh6296 Member Tích Cực

131
    36
    28
    Tên thật:
    Vũ Việt Hà
    Nói chung là chưa ổn định lắm trên windows 8.1

3. mai duy hung

183
    41
    28
    căng quá nhỉ chán quá đang dùng mà wifi treo cahr biết có mạng không treo icon luôn

4. mai duy hung

183
    41
    28
  5. Vihan

Vihan Member Tích Cực

291
    269
    63
    Windows của tôi từng xung đột sau khi update.Màn hình trở nên đen thui và không Start lên được! Tôi nghi antivirus của AVG xung đột với antivirus của Windows Defender tạo nên. Sau khi dùng đĩa cứu hộ restore lại tôi xóa Windows Defender, từ đó update xả láng nhưng không gặp vấn đề gì nữa!. Kis xung đột sau khi update có lẽ nó xung đột với antivirus của Windows Defender đó! Thử xóa Windows Defender rồi khởi động lại xem sao?.Nếu xóa Windows Defender rồi nên dùng antivirus loại Internet Security sẽ tốt cho Windows hơn. Máy của tôi đã xóa Windows Defender rồi nè!

Last edited: 12 Tháng tư 2014
  6. quocanh6296

quocanh6296 Member Tích Cực

131
    36
    28
    Tên thật:
    Vũ Việt Hà
    windows defender có thể hoàn toàn tắt được khi hệ thống có chương trình antivirus khác mà không cần xóa đi. Bạn này thử vào open network and sharing center đi. adapter-> properties xem nó thế nào.

7. mai duy hung

183
    41
    28
    mình tắt nó đi rồi có sao không bạn mình tắt hết trong Windows Defender rồi

8. mai duy hung

183
    41
    28
    Up em đã làm được nhờ cách bác này tắt no đi nó vẫn còn trông regedit vẫn xung đột phải xóa nó đi dùng phần mềm là oke. thank bạn nhé