• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

1 Click có ngay menu Norton Ghost 15.0 vào ổ cứng.

duykhuong16

Member Chính Thức
Thích
12

qqwwee123

Super Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,449
Có nhiều thằng điên quá rồi. Không muốn bất kì ai trong forum mình phải mang tiếng đó nữa. Mình không muốn to tiếng với ai. Nhưng hãy tìm hiểu kĩ chủ đề mình bàn tới trước khi đưa ra phán quyết. Không biết rằng ngoài mù chữ thì có thêm cả mù số nữa sao.
ng` ta k biết thì a nên từ từ nói, k nên nói ng` khác là thằng điên này nọ như vậy chứ @-)
P/S: cơ mà cái này có phải bản ghost đâu mà a lại tag Ghost Talent ? @@!

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,223
Thôi nào, S-mod tới, ĐAO PHỦ tới đây, khatmau_sr đây, ai mún ban nick không nào ;;) Ai mún nghỉ hè mấy ngày không nào???
Anh em cũng Forum, lại là mod nữa, nên nhẹ nhàng mà nói với nhau, đừng xích mích to tiếng nữa, a nam thông cảm e nó nhỏ tuổi hơn, huy cũng cẩn thận lời nói chút, đừng như vậy nữa. Ok. Ý kiến không cần thiết, liên quan nên xóa khỏi topic đi, bye nhé!
vừa Aoe ra đã thế này rùi :(

huy_ctn

Moderator
Thành viên BQT
Thích
331
Xem lại thái độ của bạn đi! Xem một MOD mà hành xử như vậy à? Ai là điên?
Em không nói anh là điên. Em nói là có quá nhiều thằng điên cứ tìm trên google là từ khóa tìm kiếm có cả Norton ghost 15.5. Chứ không nói ai trong forum mình cả. Mà anh không đọc kĩ topic của em em đã đưa ra dẫn chứng mà anh vẫn vào comment. Thôi coi như chưa có gì xảy ra các bài viết không liên quan sẽ xóa hết.

huy_ctn

Moderator
Thành viên BQT
Thích
331
thay cái background như nào a Huy ?
Hướng dẫn thay đổi hình nền cho USB Boot

Các bạn tải link sau: http://www.mediafire.com/?4md13izug86a56z
Tải về giải nén được folder gfxmenu, copy folder này vào ổ C
Bạn chuẩn bị 1 hình nền có kích thước 800x600 và đổi tên thành back.jpg. Copy ảnh nền của bạn tên back.jpg vào folder files trong folder gfxmenu (nó hỏi có gi đè không bạn chọn yes vì trong folder files có ảnh nền của mình rùi). Xong quay lại nhấn vào file Đóng gói.cmd. Nó sẽ tạo ra file bachdaica gồm menu và hình nền của bạn, copy nó vào USB.

Bạn có thể đổi tên file này tùy ý nhưng phải đổi lại menu.lst chỗ dòng sau nhé:
gfxmenu /bachdaica

Vậy là xong tất cả rùi, nếu bạn có file hình nền Grub4dos nào mún đổi lại thì bạn copy vào folder gfxmenu, đổi tên nó là x, sau đó nhấn Giải nén.cmd nó sẽ giải nén các file của gfxmenu ra folder files, bạn thay hình nền, chỉnh sửa lại code gfxboot.cfg theo ý mình sau đó nhấn Đóng gói.cmd là ok.

Có nhiều kiểu gfxmenu rất đẹp, bạn có thể tìm hiểu thêm, tùy biến gfx menu. Tìm hiểu thêm bạn lên Google search nhé

Đây là bài trích của anh khatmau_sr bạn có thể tham khảo. Bỏ ẩn file đi bạn thấy thư mục huy_ctn ở ổ C Vào đó tìm menu.lst và file huy mà chỉnh nhé. background chính là file huy.

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,223
:D Thêm thông tin là các bạn mún thay tên Gfxmenu để dùng cho các phần sau có thể sửa lại code của file .cmd là đc :d nhìn cái tên bachdaica hơi ngại :P:D:))

blueoceanvn

Member Mới
Thích
0
Hơi dở nhỉ.. Đa số các bản ghost được tạo đều ở đuôi .gho

huy_ctn

Moderator
Thành viên BQT
Thích
331
Hơi dở nhỉ.. Đa số các bản ghost được tạo đều ở đuôi .gho
Hề hề. một ngày không xa tất cả các ghoster sẽ chuyển sang chuẩn mới, đuôi file backup sẽ là tib và v2i hehe.

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
không ổn rồi - thử trên mấy con main cũ từ 2002 toàn bị lỗi error file not found không tài nào ghost đc - xài onekeyghost thì ghost bình thường b-)

huy_ctn

Moderator
Thành viên BQT
Thích
331
không ổn rồi - thử trên mấy con main cũ từ 2002 toàn bị lỗi error file not found không tài nào ghost đc - xài onekeyghost thì ghost bình thường b-)
Chắc máy quá yếu rồi đại ca ạ. Ram khoảng 1gb thì may ra mới ghost được.

quangxacuhp

Member Chính Thức
Thích
1
bác xem lại cái 1 click bác chế nhé cài no vào toàn mất cr@ck của win thôi~X(~X(
p/s:mình dùng win 7

aaaaaa

Member Tích Cực
Thích
12
cái file ima ghost này chỉ có 1MB chơ mấy,sao bản iso đó lại 163MB nhỉ,vô lẽ tích hợp hiren à..chi cho mệt hè

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm