• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

1 Click có ngay menu Norton Ghost 15.0 vào ổ cứng.

xxxxsky

Member Tích Cực
Thích
4
ban oi cho minh hoi tai sao khi minh khoi dong lai may no k co vao duoc norton ghost mac du minh da lam theo nhug j ban noi, no con hien thong bao thanh cong nua, chi minh voi nha

xxxxsky

Member Tích Cực
Thích
4
bạn ơi mình đã tích hợp norton ghost vào hdh rồi nhưng không biết làm thế nào để sử dụng được , giúp mình với

Công Hậu JB

Thành Viên Cống Hiến
Thích
1,517
Ngon dow về test, nặng gấp trăm lần bản 11.5

Thích
0
các bác cho em hỏi là dùng onekey để ghost thì có được không vậy? Sao kêu ghost bằng cái đó lắm lỗi?!
và nếu giờ em muốn cài bản ghost này lên con asus của em thì làm thế nào? đầu tiên là chia ổ đĩa rồi sao nữa ạ?! (thông cảm tại em chưa làm bao giờ nên ngu lắm)
mà link Norton Ghost trên mediafire chết mất ngáp hết rồi, ai có thì cho em xin với! Cảm ơn nhiều!

ken lê

Member Mới
Thích
0
sao cái 1clickwin7 mình down về thằng nis nó thịt mất tiêu :cry:

ken lê

Member Mới
Thích
0
có mỗi cái 1clickwin7 , còn cái xp down về bình thường, mà cũng cám ơn chủ thớt nhiều ;)

Belthazor

Member Chính Thức
Thích
2
Bác chủ top cho mình hỏi chút là sao mình cài cái 1clickwin7.exe rồi copy file ghost.iso vào ổ C rồi, và có bảng báo lỗi rồi, trên màn hình cmd có xuất hiện báo đã có 1 click để có boot. Nhưng khi mình khởi động lại máy thì lại vào win luôn không dừng lại ở menu boot nào cả

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,873
Norton Ghost 15.0 đã xuất hiện khá lâu, xong nhiều anh em vẫn chưa có cơ hội dùng thử vì chủ yếu chúng ta dùng với chức năng recovery hay vẫn gọi là ghost máy là chủ yếu. Trên nhiều diễn đàn đưa link Norton ghost 15.0 ở dạng ISO nhưng hầu như link chết và không down được tớ rất điên tiết. Chính vì vậy mà tự là cho mình một đĩa Ghost 15.0 dạng ISO. Nhưng để nhanh gọn tớ viết luôn mấy cái one click. Để anh em có thể boot ngay trên ổ cứng. Dùng trên cả Win 7 và Win XP.

Đầu tiên các bạn cần download file Ghost15.iso copy bỏ vào ổ C đừng bỏ vào thư mục nào nhé, chỉ cần bỏ vào ngay ổ C thôi và đừng đổi tên nó nhé. Các bạn không thích boot từ HDD thì burn ra đĩa CD mà dùng cũng được.
Link down file ISO http://www.mediafire.com/?1jax0zz2kdkpa60

Với win xp các bạn cần Download file 1ClickGhost15Xp.exe để tạo menu ghost. Và file Remove Ghost xp.exe để gỡ khỏi menu boot khi không thích.

Với Win 7 các bạn download file 1clickghostWin7.exe để tạo menu ghost. Và file Remove Ghost 7.exe để remove khỏi menu boot khi không thích.

Link down mấy cái 1 Click đây http://www.mediafire.com/?7le9375vcfizl

Vài hình hình ảnh cho nó máu nhỉ
Menu của XP

Khi vào màn hình Boot

Với Window 7

Và sản phẩm của chúng ta đây.

Bạn nên nhập chung tất cả thành 1 file cài đặt duy nhất, chạy được hết các win, 1 file gỡ bỏ duy nhất lun, vậy sẽ dễ sử dụng hơn

minhtranti14

Member Chính Thức
Thích
0
Đã test , xài rất là tốt , xin cám ơn, mong bạn up lên và hướng dẫn Ghost 15 toàn tập , tôi và mọi người đang xài XP rất quan tâm học làm Ghost , vì Microsoft sắp ngưng hỗ trợ XP update .
Mong chờ bài mới cũa bạn.
Cám ơn.

Trần Văn Quyền

Member Chính Thức
Thích
5
Em máu quá quên không đọc nên không tải ghost15.iso nên không boot được ... hihi may chưa sao :sweat:

dangdaidang

Member Mới
Thích
0
admin cho hỏi cách sử dụng và cài đặt như thế nào coi đưa file down mà không bit cài đặt thế nào ?:boss::sure:

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm