• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help ACE giúp đỡ PC mình update w10 xong bị treo ngoài màn hình Bios

BearBoy FullHD

Member Chính Thức
Thích
2
Cứu mạng vs m.n, máy mình cài w10 tối qua có thông báo update lúc tắt máy mình chọn shutdown and update sáng nay bật lên thấy treo ngoài màn bios logo Gigabyte
Tưởng như 1-2 làn trk cập nhật lỗi ...lại vô winmini cứu dữ liệu ghost lại máy nhưng lần này vô ko thấy cái ổ ssd 120G cài win10 đâu nữa, máy 3 ổ cứng thì 2 cái hdd kia vẫn còn
Bay giờ phải làm nhu nào ạ, mình viết bằng dt ko dc đầy đủ m.n thông cảm
Thanku!!

buihoangbao

Member Mới
Thích
0
ở win mini bác chạy mini tool xem ssd 120 còn ko. nếu còn thì làm lại các bước
nếu mất thì lỗi ssd rồi nhé bác

vietvinh1603

Member Tích Cực
Thích
29
Update win mà làm hư ổ cứng luôn hả ta. Ghê gị, bác vào bios coi nhận SSD không, load default lại. Lấy cáp sata + nguồn của 1 hdd gắn qua SSD thử

amio1st

Member Tích Cực
Thích
31
Vệ sinh lại cổng sata và main ( or thay dây khác) và chân đồng ssd chùi lại xem, gắn qua box hay máy khác xem còn nhận được ko. Thường tui off lun update. win 10 up kiểu vậy hay bị lỗi.

BearBoy FullHD

Member Chính Thức
Thích
2
thanku !!! mặc dù đã dc tận tình cứu chữa nhưng con ssd đã qua đời rồi ...
mình đã thử rút cáp 1 con hhd ra rồi cắm thử ssd nhưng ko nhận j hết ,còn gọi thử ô bác sĩ qua xem khám bệnh nhưng vô phương cứu chữa ạ
vẫn ko hiểu sao mỗi lần cập nhật win là bị lỗi mình lại phải ghost lại, lần này ko còn cơ hội ghost lại nữa

vietvinh1603

Member Tích Cực
Thích
29
Cũng không tới nổi đâu hen. SSD giờ rẻ mà, tầm 600-700 có ổ 120GB mới rồi, mua về xài cho đã tay

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm