• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

AoE (đế chế) không chơi đc trên windows 8.1 ?

vampireknight

Member Tích Cực
Tình hình là mình mới ghost bản win 8.1 luxury của bạn KM .

Nhưng mình lại không chơi đc game đế chế .

Có bạn nào biết tại sao không. mình đã tải 4 bản đế chế về thừ nhưng vẫn ko chơi đc. Mong các bạn giúp đỡ .

thonghp1995

Member Tích Cực
chạy 2 file setup trong thư mục aoe là chơi đc

vampireknight

Member Tích Cực
Phải tìm ra lỗi chính xác thì mới biết cách fix được

Ở màn hình desktop, di trỏ chuột xuống góc màn hình, phía dưới, bên tay trái, click-right > Event Viewer > Event Viewer (Local) > Windows Logs > Application/System, tìm đến các bản ghi sự kiện lỗi liên quan đến AOE, double-click vào để có được thông tin chi tiết lỗi

Để dễ nhận biết các bản ghi sự kiện lỗi liên quan đến AOE, hãy xóa hết bản ghi sự kiện trong Application/System bằng cách chọn Application/System, click-right > Clear all Events, sau khi xóa xong, chạy lại AOE và tiến hành đọc các bản ghi sự kiện

Bác rành thì chỉ bảo cho mình với :big_smile: bác cho xin nicks fb mình xin nhờ bác chỉ bảo :smile:

vampireknight

Member Tích Cực

vampireknight

Member Tích Cực
Hiện thời, mình đang dùng XP. File .evtx là định dạng file log trong Windows Vista/7/8. File .evt là định dạng file log trong Window XP. Vì vậy, Event Viewer của Windows nào chỉ đọc được định dạng của Windows đó mà thôi. Còn dùng phần mềm bên thứ 3 (evtx_view32.v.0.75.win), đọc thì đọc được nhưng hiển thị nội dung không bằng Event Viewer của Windows. Nên khi bạn Save Log File As ..., mục Save as type hãy chọn Text (Tab delimited) (*.txt) để tiện cho mình dễ dàng đọc file log hơn.

P/S: cho mình hỏi thêm bạn dùng AOE bản portable hãy đĩa ảnh iso setup vậy?
mình dùng bản portable ko tìm đc bản setup :v

vampireknight

Member Tích Cực

thanhdogtvt

Member Chính Thức
Mình cũng bị lỗi giống vậy. Chủ theard biết cách khắc phục thì chỉ mình với. cũng đang ức chế với nó quá

Bài xem nhiều