• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Bác nào giúp em với ông anh bên đài loan có mua con lap

quoctrung93hd

Không học đất không có mà ăn !!
Thích
4
Nó bị lỗi thế này các bác à .
Nó cài window 7 bản quyền có phân vùng recover nhưng ngôn ngữ taiwan mình dùng bản language của tiếng việt không cài được mình cài sang tiếng anh cũng không được thế là mình dùng hirent boot mình xóa hết ổ cứng rồi tạo lại 2 ổ 1 ổ C để dạng NTFS primary cái còn lại để logical
mình ốp win 8 thì đến 100% bước 1 nó báo lỗi đĩa mặc dù mình boot bằng usb
mình nhét win 7 vào thì cài ngon ơi là ngon nhưng cài xong 2 dòng dầu reset ^^ win load ngon nhưng chỉ đến bước lá cờ là nó cứ sáng lên vài phát rồi đơ luôn chả làm gì được mình đã thử ghost 2 bản ghost khác cũng không được
à quên cái sata config mình để IDE còn để AHCI khi nhé bản gốc tải trực tiếp không nhận ổ cứng khi cài
làm đủ mọi cách nó vẫn thế bác nào chỉ em với
con máy nó tên là ASUS X510a
chip intel celeron 2.1 ram 4gb

ngquvi1995

Member Tích Cực
Thích
190
tháo mẹ cái HDD nó cắm vào máy tính khác, chọn HDD lap là ở khác, dùng HBCD phân vùng lại , cài đặt bình thường

quoctrung93hd

Thích
4
còn việc lỗi bad ổ cứng thì thứ nhất vừa mới mua chưa được tuần
thứ 2 em mất 1 tiếng 16 phút để dùng phần mềm hirent boot sửa lỗi ổ kết quả ko có lỗi

khoatrinh22

Member Danh Tiếng
Thích
354
bạn nói nhiều mà có biết làm đâu ? Google cách chia ổ cứng bằng công cụ có trong Hiren Boot , bản nào cũng được .
Làm xong ghost bản win nào có trên diễn đàn chả được ... học xong mới hành nha bạn :brick:

quoctrung93hd

Thích
4
dạ vâng đúng 6h tối mai bác dùng teamview rồi xem vào cài usb nhé máy đó không có ổ đĩa bác à
bạn nói nhiều mà có biết làm đâu ? Google cách chia ổ cứng bằng công cụ có trong Hiren Boot , bản nào cũng được .
Làm xong ghost bản win nào có trên diễn đàn chả được ... học xong mới hành nha bạn :brick:
bác giúp em nhé khoảng 6h chiều mai bác rảnh vào teamview giúp em rồi đưa ra nguyên nhân cho các bác tiếp theo bị lỗi như thế này

qchien090

Member Chính Thức
Thích
10
Nếu mình kô nhầm thì trog bios c0n này có chế độ chuyển UEFI<>& Legalcy thì fải
Fải đổi 1 trog 2 cái này thì nó mới nhận ổ cứg.
Còn về vấn đề win 7 bị treo thì đơn giản bạn chỉ cần update lại MBR thôi (dùng đĩa boot cd vào dos fdisk /mbr hoặc usb boot 15 v2 hoặc v3 vào paragon update MBR) x0g reset lại máy là vào win đc!

chubeban

Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre
Thành viên BQT
Thích
339
mình đề nghị bạn úp vài tấm hình cho ae chuẩn đoán bệnh. nhớ úp mấy tấm lúc chia ổ đĩa rùi ... lúc báo lỗi win, lúc báo lỗi á

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm