• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Bản Ghost WindowsXP Full Runtime Redistributable - End Support Release siêu đầy đủ

yoboto

Member Chính Thức

Download-Button
Tải xuống ngay
Vài thông tin sơ bộ:
Source:

XP đã chết lâu nhưng một số người dùng XP vẫn còn phù hợp và một số soft vẫn update mới nên em quyết định làm bản ghost này.
-Bản Ghost được làm trên máy ảo Vmware 15 Pro
-Được làm từ bộ en_win_xp_pro_vl_with_sp3_x86_aug2018 trên TeamOs
-Bộ setup soft các kiểu...
-Bộ Wandriver 5.33
-Cài một số soft cơ bản như:
+Adobe Flash Player 32 (AcX, NPAPI&PPAPI)
+Adobe Air 32
+Adobe Shockware player
+Adobe SVG Viewer
+DFX 12 (Phần mềm tăng trải nghiệm âm thanh)
+ VC+ (2005 đến 2019)
+NETFramework (1.1 đến 4.0)
+Micosoft XNA 4.0
+Microsoft silverlight 5.1
+Directx 10 (Fake directx hỗ trợ thêm được 1 vài soft chạy lai giữ dx9&10)
+EVkey mới nhất
+Foxit Reader 4
+CCleaner Free 5.63
+Piriform Defrager ( Chống phân mảnh ổ cứng)
+Google Chrome 49
+Firefox ESR 52
+Unity web player (Một số Web 3D được viết trên nền tảng này)
+Java 8u112
+OpenAL
+Nvidia physX
+IDM 6.36
+Teamviewer 13 (mở lên sẽ báo lỗi msvcrt nhưng enter vẫn sử dụng bình thường)
+7zip ( trình nén/ giải nén mạnh mẽ tương tự winRar)
+Winrar 5.90b3
+Universal viewer 6.5( công cụ đọc file đa phương tiện pdf, file ảnh, file word... đề đọc được )
+Klite-codec Pack mega
+Utorrent 2.2.1
+Teracopy pro 2.3
+Ultraiso 9.66
+Fullfont 10.0
+Add vài giao diện kinh diển của XP (Royale, Noir, Zune....)
+Có file *.bat quét rác ngoài desktop
+tinh chỉnh registry, services và folder option ( tắt firewall,... ai dùng thì vào services.msc bật lên để dùng )
+đã chống phân mảnh ổ cứng trước đi nén ghost

Trong quá trình sysprep sẽ có lỗi thiếu drivers như sau: các bạn cứ cancel sau đó wandriver sẽ chạy để autodriver.

Download

MD5:
Mã:
02d0adb9ad172d85f2e6b582a6a45c33
-Lưu ý:
+Sau khi cài nếu bị nhả k3y windows và DFX thì có thể vào C:/TOOL after install để @ctive lại.
+Nếu máy chưa nhận đủ Drivers thì bạn có thể vào C:/TOOL after install vào folder 3DP Driver có sẫn 2 file 3DPnet và3DPchip hãy setup và tiếp tục cài thêm drivers cho máy.
+Nên chuẩn bị sẵn driver chính hãng nếu có thể.
+Sau khi @ctive, cài driver xong thì bạn xoá hoặc cut folder TOOL after install và chạy disk cleanup và disk defrag để cho hệ thống hoạt động ok nhất.
+Bản ghost tương thích tốt với cấu hình socket 775 trở xuống, các bác cấu hình đời cao hơn có thể gặp lỗi hoặc dùng không hết được hiệu năng phần cứng ạ, em xin cảm ơn.

Download-Button
Tải xuống ngay
Sửa lần cuối:

kdimmm

Member Mới
Link không tải được bác ạ, yêu cầu quyền truy cập

quangtudinh

ᶠᶸᶜᵏ♥ᵧₒᵤ
Cảm ơn bác, vẫn kết win xp, tải về dành , sau này mua 1 bộ pc cùi cùi cài xp chơi :))

Ho Xuan Hoang

Member Tích Cực
Vẫn thích Windows XP nhất nhưng mình cứ gặp một lỗi đó là mình hay dùng Từ điển Tiếng Anh có ký hiệu phiên âm quốc tế khi mở trên Xp sẽ bị lỗi thành ô hình vuông. Trên Windows 7 trở lên thì hoàn toàn bình thường. Mình đã copy cả toàn bộ font của Windows 7 sang cài cho Xp vẫn không được. Ai có cách khắc phục không chỉ mình với. Mình thuộc dạng hoài cổ, cứ thích Windows Xp và Office 2003 thôi.

yoboto

Member Chính Thức
Vẫn thích Windows XP nhất nhưng mình cứ gặp một lỗi đó là mình hay dùng Từ điển Tiếng Anh có ký hiệu phiên âm quốc tế khi mở trên Xp sẽ bị lỗi thành ô hình vuông. Trên Windows 7 trở lên thì hoàn toàn bình thường. Mình đã copy cả toàn bộ font của Windows 7 sang cài cho Xp vẫn không được. Ai có cách khắc phục không chỉ mình với. Mình thuộc dạng hoài cổ, cứ thích Windows Xp và Office 2003 thôi.
bác dùng từ điển gì, để mình nghiên cứu giúp xem.

Ho Xuan Hoang

Member Tích Cực
bác dùng từ điển gì, để mình nghiên cứu giúp xem.
Mình dùng GoldenDict có tích hợp nhiều từ điển khác nhau, mà không riêng gì trong từ điển, nếu mình soạn trên word có phiên âm mà mở trên XP vẫn bị trong khi windows 7 trỏe lên thì không dù mình đã cho font mặc định là Times New Roman chuẩn Unicode.

caotri1396

Member Tích Cực
Trước tiên xin cảm ơn bạn rất nhiều vì vẫn nhớ đến 1 huyền thoại. Mình chỉ góp ý là bạn nên bỏ:

+CCleaner Free 5.63
+Teracopy pro 2.3

Vì mình thấy mặc định của windows chạy rất tốt rồi, với sử dụng mấy phần mềm này nhiều dễ hư ổ cứng.

Với bạn thêm vào Office 2010 nữa là chuẩn Ghost Windows XP xịn luôn.

Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều

thuthuatdoday

Member Mới
Mình dùng GoldenDict có tích hợp nhiều từ điển khác nhau, mà không riêng gì trong từ điển, nếu mình soạn trên word có phiên âm mà mở trên XP vẫn bị trong khi windows 7 trỏe lên thì không dù mình đã cho font mặc định là Times New Roman chuẩn Unicode.
Vẫn hiển thị bình thường. Bạn đã kích hoạt cái này trong XP chưa?

yoboto

Member Chính Thức
Trước tiên xin cảm ơn bạn rất nhiều vì vẫn nhớ đến 1 huyền thoại. Mình chỉ góp ý là bạn nên bỏ:

+CCleaner Free 5.63
+Teracopy pro 2.3

Vì mình thấy mặc định của windows chạy rất tốt rồi, với sử dụng mấy phần mềm này nhiều dễ hư ổ cứng.

Với bạn thêm vào Office 2010 nữa là chuẩn Ghost Windows XP xịn luôn.

Một lần nữa cảm ơn bạn rất nhiều
Vâng cảm ơn bạn, mình ngại đưa office vào vì mỗi người dùng thích mỗi phiên bản khác nhau nên đưa vào khá bất tiện.