• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

bạn nào giúp mình cách loại bỏ cá nhân hóa trong bản ghost của LHHD V5

leevo98

Member Tích Cực
HoaHong
0
bạn nào cho mình hỏi cách thay đổi cái hình trong my computer này mặc dù xóa file oemlogo hay thay file khác nó đều ko thay đổi cái hình của LHHD

và cho mình hỏi cách thay đổi cái hình nè về mặc định của win xp mỗi khi khởi động chạy con sâu xong nó lên cái hình này và lúc cho máy ngủ

Phú Hưng IT

Member Tích Cực
HoaHong
0
vào C:\WINDOWS\system32
tạo 1 file ảnh có đinh dạng oemlogo.bmp có kích thước 160x160 và file oeminfo.ini
sửa file oeminfo.ini co dạng code như hình

Nếu không thích chỉnh sữa xóa 2 File đó cũng được

leevo98

Member Tích Cực
HoaHong
0
vào C:\WINDOWS\system32
tạo 1 file ảnh có đinh dạng oemlogo.bmp có kích thước 160x160 và file oeminfo.ini
sửa file oeminfo.ini co dạng code như hình

Nếu không thích chỉnh sữa xóa 2 File đó cũng được
xóa rồi và cũng đã làm rồi nó vẫn còn mình có ghi trên bài mà

khanh007

Member Tích Cực
HoaHong
0
bạn nào cho mình hỏi cách thay đổi cái hình trong my computer này mặc dù xóa file oemlogo hay thay file khác nó đều ko thay đổi cái hình của LHHD

và cho mình hỏi cách thay đổi cái hình nè về mặc định của win xp mỗi khi khởi động chạy con sâu xong nó lên cái hình này và lúc cho máy ngủ
gio biet them 1 ti..anh lhhd qua cao sieu....lam mac dinh ko xoa duoc luon....lau nay em cu nghi la xoa thi se mat chu...hihi

leevo98

Member Tích Cực
HoaHong
0
gio biet them 1 ti..anh lhhd qua cao sieu....lam mac dinh ko xoa duoc luon....lau nay em cu nghi la xoa thi se mat chu...hihi
ukm mod sao dính lun trong đó lun

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
HoaHong
0

Vui lòng post bài đúng chỗ dùm

leevo98

Member Tích Cực
HoaHong
0

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
HoaHong
0
Có thể đã bị mod, add thẳng file oemlogo.bmp vào thẳng file sysdm.cpl rồi
Dùng ResHacker mod lại
System Properties: %windir%\System32\sysdm.cpl nhìn vào Dialog -> 101 -> 1033 là biết liền
Windows Login Screen: %windir%\System32\logonui.exe mod lại Bitmap là xong
Để đơn giản Replace file đó bằng file khác là xong

Đổi tên chủ sở hữu
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion]
"RegisteredOrganization"="Microsoft Corporation"
"RegisteredOwner"="Windows XP Professional"

Đổi tên máy
My Computer > Properties > Computer Name > Change...
Bác nói hết ra làm gì, để cho thớt tự ngâm kíu :big_smile:

leevo98

Member Tích Cực
HoaHong
0
Chỗ đó gợi mở thui, dù sao cái này cũng có lâu lắm rùi, cũng có tut hướng dẫn cặn kẽ lắm, cả Anh lẫn Việt đều có đủ
cho mình xin link tut đi thank bạn
còn cái này làm sao vậy bạn

tuananhpt

Thành viên BQT
HoaHong
0
cho mình xin link tut đi thank bạn
còn cái này làm sao vậy bạn
Bạn copy file logonui.ex_ trong bộ cài Windows ra ổ C, sau đó mở Command Promt lên gõ lệnh
Mã:
expand C:\logonui.ex_ C:\logonui.exe
Sau khi đc file exe, bạn boot vào MiniXP trong HirenBoot để replace

leevo98

Member Tích Cực
HoaHong
0
Mới làm quen ResHacker thì bạn nên đọc trang này (chỉ cần bạn hiểu, biết cách ứng dụng, bạn sẽ có những tác phẩm mod win của chính bạn)
http://www.askvg.com/tutorial-all-about-resource-hacker-in-a-brief-tutorial/

Một số tut mod (chỉ là ứng dụng chức năng của ResHacker vào việc mod win)
http://www.askvg.com/category/resource-hacker/

Muốn xem video tut: http://www.youtube.com/ => gõ "ResHacker" + "Tên file muốn mod"

Bạn "tuananhpt" chỉ đúng rồi đó
expand E:\I368\logonui.ex_ C:\logonui.exe
expand E:\I368\sysdm.cp_ C:\sysdm.cpl

Dùng replacer (http://www3.telus.net/_/replacer/)
Chạy replacer > kéo thả file bị thay thế > nhấn Enter > kéo thả file thay thế > nhấn Enter

P/S: Mọi thứ đều cần có thời gian để tích lũy kỹ năng và kinh nghiệm, một sớm, một chiều không biết ngay hết được đâu, bạn cứ thực hiện từ những bước cơ bản trước đã.
bạn @MaterSystem cho mình hỏi thêm 1 cái nữa là cái này thanh có cái mặt cười này đổi làm sao

leevo98

Member Tích Cực
HoaHong
0
%windir%\System32\shell32.dll (6.0.2900.6242) > Bitmap > 214, 215, 216, 217: cần phần mềm chỉnh sửa ảnh mới thay thế được

hoặc

%windir%\Resources\Themes\ ... \*.msstyles > ??? > ???: phụ thuộc vào visual style bạn đang dùng

P/S: Mấy thứ như thế này, bạn tự mò nha.
OK MÌNH BIẾT RỒI THANK BẠN bạn có cái file nào mà nguyên thanh lun hok cho mình đi chứ mình ko biết sữa ảnh
ANH CHO EM HỎI 1 ĐIỀU NỮA LÀ EM MUỐN GHOST LẠI BẢN KHÁC NHƯNG MUỐN CÓ ICON BẢN GHOST NÀY THÌ LÀM CÁCH NÀO ANH @MaterSystem @tuananhpt giúp em với

Sửa lần cuối:

tuananhpt

Thành viên BQT
HoaHong
0
OK MÌNH BIẾT RỒI THANK BẠN bạn có cái file nào mà nguyên thanh lun hok cho mình đi chứ mình ko biết sữa ảnh
ANH CHO EM HỎI 1 ĐIỀU NỮA LÀ EM MUỐN GHOST LẠI BẢN KHÁC NHƯNG MUỐN CÓ ICON BẢN GHOST NÀY THÌ LÀM CÁCH NÀO ANH @MaterSystem @tuananhpt giúp em với
Bạn mở các file đã dc mod bằng ResHacker, sau đó save lại dưới dạng RES, tiếp đó bạn mởi file nguyên bản lên và chọn Update Resource, tìm đến file RES kia rồi Oke là xong, tự nghiên cứu tiếp nhé !

leevo98

Member Tích Cực
HoaHong
0
Bạn mở các file đã dc mod bằng ResHacker, sau đó save lại dưới dạng RES, tiếp đó bạn mởi file nguyên bản lên và chọn Update Resource, tìm đến file RES kia rồi Oke là xong, tự nghiên cứu tiếp nhé !
ko hiểu lắm anh ơi anh đang nói cách lưu lại icon đó hả anh nếu vậy thì chọn file nào để lưu icon

Bài xem nhiều