• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Bị lỗi xung đột phần mềm khi cài driver nhận card(nvida) rời cho máy đời cũ

hientrong

Member Chính Thức
Thích
5
bị lỗi như thế này

tương tự tớ mở phần mềm của Nero( ảnh, phim...), Driver Easy, corel... là cái lỗi đó xuất hiện nên tớ nghi liên quan đến đồ họa
gỡ bỏ thì mở lên chạy bình thường

hướng dẫn tớ khắc phục đi các bác :((,
cảm ơn trước ạ!

Sửa lần cuối:

lvt491

Member Chính Thức
Thích
0
Hì vậy thì khó nhỉ. Chờ cao thủ giúp vậy. Mình mà cứ lỗi phần mềm mà ko khắc phục được là cài lại win + driver từ trang chủ rồi quét virus là hầu như nó lại ok hết ^^

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
374
Driver trang chủ Nvidia luôn là phiên bản mới nhất, mới nhất chưa chắc sẽ không phát sinh lỗi

Bạn phải nói card Nvidia bạn đang dùng là còn nào thì mới giúp được

Cài driver Nvidia thì nhớ ngắt mạng rồi cài, cài xong nhớ gỡ cái hỗ độn kèm theo nó ra, nhất là cái Nvidia Update Driver. Còn mình cài driver card Nvidia chỉ để lại 2 em này

hientrong

Member Chính Thức
Thích
5
Hì vậy thì khó nhỉ. Chờ cao thủ giúp vậy. Mình mà cứ lỗi phần mềm mà ko khắc phục được là cài lại win + driver từ trang chủ rồi quét virus là hầu như nó lại ok hết ^^
tớ thì làm biếng lắm >.<
lỗi nhỏ thì tớ cố gắng sửa còn khó thì mới cài lại thôi @@
gỡ trình về VGA standard thì nó không có lỗi gì, còn cài nhận cái card rời là 1 số bị xung đột bực ghê luôn

hientrong

Member Chính Thức
Thích
5
Driver trang chủ Nvidia luôn là phiên bản mới nhất, mới nhất chưa chắc sẽ không phát sinh lỗi

Bạn phải nói card Nvidia bạn đang dùng là còn nào thì mới giúp được

Cài driver Nvidia thì nhớ ngắt mạng rồi cài, cài xong nhớ gỡ cái hỗ độn kèm theo nó ra, nhất là cái Nvidia Update Driver. Còn mình cài driver card Nvidia chỉ để lại 2 em này

View attachment 35514
card Nvidia Gefore go 7300 64mb (đồ cổ rồi)
tớ cài trình nhận card rời là bị lỗi xung đột 1 số phần mềm @@
phần mềm nào mà liên quan tới đồ họa 1 chút là has stopped working liền

Sửa lần cuối:

MaterSystem

Member Danh Tiếng
Thích
374
Không giống con của mình đang dùng rồi, con của mình đang dùng là Nvidia Geforce 210

Bạn có thể thử gói driver Nvidia mình đang dùng trong đó cũng thấy có mấy con 7300, update driver trỏ đến thư mục Display.Driver

https://4share.vn/f/4673717475737474

Nếu không được bạn tìm theo HardwareIDs, rồi Update Driver Display adapter

Yêu cầu sau khi update xong thì Run: dxdiag phải như hình, nó mà "No" thì tìm bản khác cài

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm