• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

BOOTICE All Version + Hướng dẫn sử dụng Bootice nạp MBR, PBR, quản lý phân vùng...

hoangdoivn

Member Chính Thức
Thích
64
Cho em hỏi máy của em sau khi bung file ghost xong khởi động lại thì hắn hiện lên cái lỗi này ? Bác nào chỉ em cách khắc phục với ạ !

Windows Boot Manager:
Windows failed to start. A recent hardware of software change might be the cause. To fix the problem:

1.Insert your Windows installation disc and restart the computer.
2.Choose your language settings, and then click "Next".
3.Click "Repair your computer."

If you do not have this disc, contact your system administrator or computer manufacturer for assistance.

Status: 0xc000000f

Info: The boot selection failed because a required device is inaccessible
Boot vào windows mini dùng BCDTOOL để edit tập tin C:\BOOT\BCD ở các mục DEVICE thành Partition = C: =====> done!

trandaivuphong

Member Mới
Thích
0
máy mình bị lỗi này khi khởi động. mình tìm kiếm thì có người bảo vào đây xem nhưng mình k hiểu gì cả. các cao nhân giúp mình với

get_cdinfo(81), int13/4B01(81), err=1,drive=81, cdrom_drive ==FFFFFFFF "

nhấn cách hiênh tiếp" Open/default...int13/14(80)"," versioAA0001, int13/80, version=0, C/H/S=1023/255/63,int13/01(80),err=0
initial estimation: Cmax=1023, Hmax=254,Smax=63"
nhấn Enter thì nó hiện tiếp
"solution 1 (bad_thing=0): H=255, S=63.""
perfectly good !
warning :MBR cylinders(38913) is not equal to the BIOS one (1023)
warning : MBR total sectors(6251373445) is greater than the BIOS one (16434495).
some buggy BIOSes could hang when you access sectors excedding the BIOS limit.
failure.

vinhtoan89

Member Chính Thức
Thích
6
Bạn ơi, mình vừa ghost xong bản ghost: VDT-V1 Ghost Windows 10 SCCN.VN thì cũng bị lỗi Windows Boot Manager
MÌnh đọc bài viết xong làm thử thì:
MInh nạp mục :+ Windows NT6x : là Windows Vista, Windows 7, 8. xong rồi, qua nạp PBR thì báo lỗi "The update operation may be unreliable since the volumme could not be locked. Continue anyway? " là sao vậy :(

maixuanquang

Member Chính Thức
Thích
0
Em có thắc mắc thế này:
1. Với win 7 thì có bản thì ghost được, nhưng riêng bản win 7x64 of bác thì lỗi xanh, em fix bằng cách sửa file BCD thì lại được :byebye:
2. Với winxp bản ghost của anh huy_ctn lần đầu em ghost thì được, gần đây ghost lại thì bị màn xanh. Em mở winntsetup, phần cài xp có 3 đấu tích đều màu xanh rồi. Nhưng k hiểu sao vẫn lỗi bác nhỉ, mà lỗi này lạ lắm thỉnh thoảng no xuất hiện những chữ cái...
Có người nói vs em là ổ cứng bad, nhưng khi em fomat cài lại win 7 lại được:doubt:
Cao nhân cho em ý kiến với, em thắc mắc là win xp có file BCD k, nó nằm ở đâu và sửa thế nào?

hupa_apu97

Member Chính Thức
Thích
0
cái mục cuối, ghost win 7 vào ổ D là vào norton ghost như bình thường chỉ bung file ghost vào partition D phải không? không cần @ctive ổ D phải không?

HPsocute

Member Mới
Thích
0
@khatmau_sr : bạn có thể giúp mình trong việc sử dụng dual boot được không?
Mình cài win 8.1 trước vào 1 ổ, sau đó bug ghost Win xp vào một ổ
Giờ mình muốn chạy dual boot thì có được không ?

ccphuc

Member Chính Thức
Thích
0
Rất chi tiết em rất cần hiểu rõ hết sử dụng ra sao, thank anh nhiều

KhongBietGiDau

Member Chính Thức
Thích
8
Em đang tính ghost win, nếu như mà không vào được win thì @ctive thế nào ạ, cho cái này vào usb rồi boot từ usb như cài win à anh =.=