• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Bung Ghost bị lỗi !

khungnhatdoc

Member Chính Thức
Thích
3
Xin chào mọi người!
Mình có vấn đề xin hỏi mọi người, mong mọi người giúp đỡ!
Lỗi này đã dc mình đưa ra ngoài hàng nhờ bên ngoài sửa bằng cách tháo toàn bộ ra, đem ổ SSD của mình qua máy khác cài, sau đó cài xong lắp ngược lại máy mình mới xài dc!
tiến trình như sau!
+ đầu tiên máy mình xài bình thường, bỗng 1 ngày cố 1 ổ HDD của mình nó có hiện tượng là khoảng 5 phút đầu xài bình thường, sau đó HDD đó toàn bộ thư mục chỉ có tên thư mục, dữ liệu trong hoàn toàn ko có! thậm chí có lúc nó chỉ hiện tên HDD, toàn bộ thư mục dữ liệu trong không có! Nhưng nếu chỉ xài bình thường thì ok, ko vấn đề gì, nhưng cái HDD kia chứa dữ liệu!
+ Trong khi đó có hiện tượng là thỉnh thoảng khi vào win, nó hay bị đơ tại logo khỏi động, nhấn F2 hoặc Dele đều ko dc!
...........................
nên mình quyết định bung ghost file tip xem sao ! các file này lúc trước thỉnh thoảng mình có bung ra đều ok, ko lỗi lầm gì cả và của vài người luôn chứ ko phải của cùng 1 người!
...............................
và mình dùng chương trình mà chạy luôn vào WinPe mà cài từ ổ cứng theo hướng dẫn của LehaIt
......................................Sau đó nó bị như vầy:
+ bung ghost ra bị lỗi, hoặc đứng ngoài logo, hoặc vào dấu nháy trừ liên tục....
Do cũng 1 vài lần gặp lỗi này do bung file ra nên mình chuẩn bị bung lại thì gặp vấn đề sau:
+ ko vào dc winPe theo dạng bot từ ở cứng
+ cắm usb boot trước hay xài vào thì 100% đứng máy tại logo, tháo usb ra thì hên xui vào dc màn hình đen nháy...
...................................................
Đặc biệt trước mình đã chuyển mrb sang gpt , nhưng đợt này thấy bên cửa hàng cài cho mình để ổ cứng SSD cài là MRB!
.........................
Mình muốn hỏi nguyên do tại sao? và cách khắc phục, có thể bot bằng usb dc!
Hàng đầu tiên nói giờ cài WIn bản mới ko , bung Ghost là lỗi, cứ cài mới mới dc!
Sau thì bảo do Main! Vậy nếu thật sự do Main, thì có cách nào cứu vãn em nó ko chứ giờ lỗi main mà bot bằng usb ko dc thi máy hỏng biết sửa làm sao ?
...........Thông tin máy!
Name Intel Xeon E3 1220 v3
Codename Haswell-WS
Specification Intel(R) Xeon(R) CPU E3-1220 v3 @ 3.10GHz
BIOS
-------------------------------------------------------------------------

UEFI Yes

Chipset

Northbridge Intel Haswell-WS rev. 06
Southbridge Intel B85 rev. C2
Graphic Interface PCI-Express

Mainboard Model VANGUARD B85 (0x00000327 - 0x116796A0)

Storage

Drive 0
Name KINGSTON SV200S3128G
Revision E120506a
Serial 328A314VKGSK
Capacity 119.2 GB
Type Fixed, SSD
Bus Type SATA (11)
Features SMART, TRIM
Volume c:\, 117.9 GBytes (48.5 percent available)

Drive 1
Name PL1000S3
Revision 07.00N.4
Serial 10H600168669
Capacity 931.5 GB
Type Fixed
Bus Type SATA (11)
Features SMART
Volume d:\, 931.5 GBytes (23.6 percent available)

Drive 2
Name WDC WD20EZRX-00DC0B0
Revision 80.00A80
Serial WD-WMC301632011
Capacity 1863.0 GB
Type Fixed
Bus Type SATA (11)
Features SMART
Volume e:\, 1863.0 GBytes (7.0 percent available)
tks mọi người!

boycodondn871

Member Chính Thức
Thích
2
boot vào winpe cài win hoặc là tạo usb cài win cài lại thử xem sao. nếu vẫn bị treo thì test ở cứng, có thể bị bad nên hay bị treo. k đc nữa thì mượn 1 cái ổ khác cài win vô đó chạy thử xem có bị k. nếu bị treo nữa thì chắc là do phần cứng rồi.

khungnhatdoc

Member Chính Thức
Thích
3
tks bạn!
nếu tháo ổ cứng đó ra qua máy khác cài thi ok nhé! ( nên ko nghĩ là do ổ SSD) nhưng đến đoạn reset để vào Win lần đầu thì tháo ra cắm ngược lại máy mình thì nó vẫn boot dc vào và vào win!

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm