• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

các cụ vào giúp em vấn đề cài win 7 với ạ

gavodich

Member Chính Thức
Thích
0
xin chào các cụ ,
em có vài vấn đề cần các cao nhân lâu năm kinh nghiệm giúp đỡ ạ
tình hình là em mới build 1 con pc ,theo tư vấn của mấy bạn KTV thì em quyết định build dòng chip mới nhất coffeelake cụ thể là i3 -8100 và main H310
nhưng hạn chế là mấy bạn cài win cho em toàn bảo dòng chip mới này chỉ hỗ trợ win 10 trở lên , nhưng em lại ko thích giao diện win 10 và 1 số hạn chế của nó khi cài các ứng dụng và win cũ nên em muốn cài lại win 7 cho máy của em
vấn đề thắc mắc :
1. chíp đời này có cài đc win 7 ko vì em tìm hiểu mấy clip hướng dẫn bên nước ngoài thấy họ vẫn cài đc
2. nếu cài đc thì hiệu năng máy có bị giảm đi phần nào ko .
3. có bác nào đã cài chưa =))))
mong đc sự trợ giúp từ các cụ , em xin chân thành cảm ơn

kjd9x

Member Tích Cực
Thích
55
xin chào các cụ ,
tình hình là em mới build 1 con pc ,theo tư vấn của mấy bạn KTV thì em quyết định build dòng chip mới nhất coffeelake cụ thể là i3 -8100 và main H310
nhưng hạn chế là mấy bạn cài win cho em toàn bảo dòng chip mới này chỉ hỗ trợ win 10 trở lên , nhưng em lại ko thích giao diện win 10 và 1 số hạn chế của nó khi cài các ứng dụng và win cũ nên em muốn cài lại win 7 cho máy của em
vấn đề thắc mắc :
1. chíp đời này có cài đc win 7 ko vì em tìm hiểu mấy clip hướng dẫn bên nước ngoài thấy họ vẫn cài đc
được bạn ơi, thử tải bản ghost win 7 2018 của LehaIT này cài xem Download

Tamada_Suzune

Member Chính Thức
Thích
2
xin chào các cụ ,
vấn đề thắc mắc :
Chip nào cũng cài win7 đc hết, đang dùng i7 vẫn cài đc xp với win7 bthường, ram 6 - 8g trở lên thì dùng 64bit.
Hiệu suất còn tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng, và sử dụng cho mục đích gì nữa.

gavodich

Member Chính Thức
Thích
0
Chip nào cũng cài win7 đc hết, đang dùng i7 vẫn cài đc xp với win7 bthường, ram 6 - 8g trở lên thì dùng 64bit.
Hiệu suất còn tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng, và sử dụng cho mục đích gì nữa.
bác dùng i7 nhưng đời nào ý chứ , em đã nói rõ trên là chip em thế hệ 8 mà , với lại cài và sử dụng đc thì bác cho em xin cái dẫn chứng cụ thể chứ nói thì em cũng nói đc =(

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm