• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

cài driver xong màn hình đen thui

lucky_4795

Member Chính Thức
Thích
15
em có test 1 vài bản ghost no soft no driver, ghost xong em tiến hành cài đặt driver, bộ wandriver 5.3.2.2, cài xong restart lại thấy boot screen rồi vô win thì đen thui luôn,
kì lạ là khi em ghost bằng bản ghost auto driver, vẫn bộ driver đó mà ko hề bị lỗi j hết
cho em xin hướng khắc phục ạ :(
p/s: ko chỉ ghost mà ngay cả cài win xong cài driver màn hình vẫn bị nốt :(

lucky_4795

Member Chính Thức
Thích
15
Ghost win gì thế bạn?
win 7 lite luxury của bạn đó, còn nếu ghost bằng bản ghost auto driver thì ko bao h bị, mình đã test nhìu bản no driver rồi, hễ cài driver màn hình xong là bị

vừa mới bị xong là ghost lại từ đầu, bây h chưa dám cài driver màn hình đây, mới lập thớt hỏi xin ý kiến trước

lucky_4795

Member Chính Thức
Thích
15
Dùng DriverPack S đấy bạn nhưng hơi to thôi :big_smile:

nhưng cái vấn đề là cùng 1 bộ driver, nếu em dùng bản ghost auto driver thì bình thường ko sao cả, còn khi cài driver bằng tay thì lại bị :(

lucky_4795

Member Chính Thức
Thích
15
em sửa đc rồi ạ, bị xung đột card màn hình :)

Mr.Thunder

Moderator
Thành viên BQT
Thích
855
Ah! Lỗi thường gặp ấy mà! Bây giờ nhé có cách giải quyết sau

Tìm bản DLC Boot hoặc KM Boot hàng của Khát máu ấy cũng được vào đó tìm tool cho ổ đĩa Fix Disk đi

Hoặc với tên khác là Rebuil MBR nhé

Chúc bạn thành công

P.s: Lỗi này ko phải do bản Ghost nhé

lucky_4795

Member Chính Thức
Thích
15
rebuil mbr là dc hả bạn
vấn đề của mình là có 2 card mh, 1 card onboard và 1 card rời, lúc đầu mình cài 2 cái driver cùng lúc rồi mới reset nên mới bị, rút kinh nghiệm cài card on trc rồi reset xong mới cài tiếp card rời :D

kenzin92

Member Tích Cực
Thích
20
vấn đề của mình là có 2 card mh, 1 card onboard và 1 card rời, lúc đầu mình cài 2 cái driver cùng lúc rồi mới reset nên mới bị, rút kinh nghiệm cài card on trc rồi reset xong mới cài tiếp card rời :D
mình cài tất cả driver xong mới reset vẫn bình thường nhé :brick:

vthuancntt

Đang Học Hỏi
Thích
514
Mình bị lỗi y chang thế này. cài card amd vô là đen thui lun. reset treo mag hình boot . bác đã khắc phục được chưa z.

lucky_4795

Member Chính Thức
Thích
15
Mình bị lỗi y chang thế này. cài card amd vô là đen thui lun. reset treo mag hình boot . bác đã khắc phục được chưa z.

vậy bạn đã cài driver onboard chưa? mình nghĩ vấn đề ở đây là tại card onboard chứ ko phải card rời đâu :D

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm