• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

cài win 8 thì được còn win 7 thì không

NightS

Member Chính Thức
như tít ạ :surrender: tình hình là máy em cài win 8 thì toẹt ga:confident: cài cái gì cũng đc :confident: nhưng cài win 7 thì đến lúc gần xong (đến lúc nó setting registry) thì báo lỗi màn hình xanh rồi tự động restart :go: em đưa ra tiệm thì họ cũng cài từ CD như em cơ mà họ cài đc :cry: còn em thì cài đi cài lại, chỉnh cmos đủ trò mà vẫn cứ màn hình xanh lúc gần xong :too_sad: lần đầu em nghĩ là chắc do nền win 8 k cài đc win 7 nên đưa ra tiệm cho họ cài win 7, cơ mà cài win 7 xong ghost cái win 7 khác vào thì cũng vẫn màn hình xanh như thường :go:
Có bác nào biết cách khắc phục k ạ :too_sad: win 8 chơi game giật tưng bừng :too_sad:

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
như tít ạ :surrender: tình hình là máy em cài win 8 thì toẹt ga:confident: cài cái gì cũng đc :confident: nhưng cài win 7 thì đến lúc gần xong (đến lúc nó setting registry) thì báo lỗi màn hình xanh rồi tự động restart :go: em đưa ra tiệm thì họ cũng cài từ CD như em cơ mà họ cài đc :cry: còn em thì cài đi cài lại, chỉnh cmos đủ trò mà vẫn cứ màn hình xanh lúc gần xong :too_sad: lần đầu em nghĩ là chắc do nền win 8 k cài đc win 7 nên đưa ra tiệm cho họ cài win 7, cơ mà cài win 7 xong ghost cái win 7 khác vào thì cũng vẫn màn hình xanh như thường :go:
Có bác nào biết cách khắc phục k ạ :too_sad: win 8 chơi game giật tưng bừng :too_sad:
Bộ cài win 7 của bạn có nguyên gốc từ Microsoft ko, hay đã qua chế biến

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
nguyên gốc em cũng dùng rồi, chế biến em cũng dùng rồi :too_sad: kể cả cái đĩa win ngoài tiệm họ cài đc em cũng dùng nốt :too_sad:
Quái, cùng 1 đĩa họ cài dc, bạn cài lỗi à @.@
Bạn thử tạo bộ cài win trên USB nhé, cài đĩa lâu quá nó nóng nên thất bại ấy mà.

NightS

Member Chính Thức
cái này mình cũng từng dính 1 lần .có 2 nguyên nhân chính 1 là đĩa cài win ko chuẩn .load gần xong rồi mới báo lỗi cái này rất cay .bạn đừng mua đĩa ở cửa hàng đó nữa ra cửa hàng khác mua.thứ 2 là do bạn cài win quá nhiều mà ko thành công máy tính rất nóng nhưng bạn cứ bắt nó làm việc .cứ cài 1 lúc thì màn hình xanh lét .cái này bạn phải cho nó nên bộ tản nhiệt rồi cài .cắm sạc vào cài cho yên tâm,mình đoán bạn dùng dell vì dòng này 1 số máy có cạc AMD dùng 1 lúc máy nóng ran .muốn cài win 7 nhanh thì tạo 1 cái usb boot nhé.tốc độ cài gấp 3 lần đĩa nên cũng yên tâm khi cài
dạ lỗi bsod chứ k phải xanh kiểu phai màu ạ :cry:
Cơ mà em nghĩ họ cũng cài như em sao họ cài đc mà em lại tạch :beat_shot:

NightS

Member Chính Thức
vậy vấn đề là ở cái đĩa bạn cài đấy ,giờ bọn nó làm ăn bát nháo đề kiếm tiền nên burn đĩa vớ va vớ vẩn do đó cái đĩa đó ko thể cài win.nếu bạn thích cài win bằng đĩa thì mua cái đĩa ở cho khác mà làm nhớ đừng để máy nóng quá.còn nếu thích nhanh thì tự tạo USB .tìm bản win nào nguyên gốc mà làm.dùng cái win 7 SP1 cài cho ổn định bạn nhé đừng thích mới cài SP3 làm gì.Nếu CHƯA biết tạo USB cài win thì lên gg ,còn nếu thích công cụ tạo usb cài win mình gửi cho.MÀ bạn bảo quán nó cài được rồi thì cài lại làm gì nghịch nhiều lại hại máy
em mua luôn cái đĩa họ dùng để cài thành công đấy ạ :sad: nhưng mà vẫn cài k đc:sad: tại hôm trc thấy mấy bản ghost nhìn ngon quá nên nghịch ạ :adore: để mai mốt đi mượn usb :go:

nghịch ghost đa cấu hình làm gì .bây giờ bạn cứ cài cho mình 1 bản win chuẩn sau đó cài full driver,full soft rồi tự tạo cho mình 1 bản ghost thế là yên tâm,chứ ghost đi ghost lại nhiều lần là bạn đang tiễn cái ổ cứng về với đất đấy.cài xong muốn mod win thế nào thì làm ít nhất là nó do mình làm ra đẹp hay không thì cũng là của mình ,nếu lỗi thì sửa lại chứ cũng dừng dùng ghost.nghe câu con gái cũng chỉ có 1 lần là nguyên vẹn chưa lần 2 thì sẽ khác nhiều đấy.nên cài win và ghost win cũng như vậy ,ghost lần 2 và lần 3 thì cũng chả khác nhau hehe.hơi tục tữu nhưng mong bạn thông cảm
Giải thích chuẩn vl, đễ hiểu kinh @@

Le Ngoc Bo

Member Chính Thức
nghịch ghost đa cấu hình làm gì .bây giờ bạn cứ cài cho mình 1 bản win chuẩn sau đó cài full driver,full soft rồi tự tạo cho mình 1 bản ghost thế là yên tâm,chứ ghost đi ghost lại nhiều lần là bạn đang tiễn cái ổ cứng về với đất đấy.cài xong muốn mod win thế nào thì làm ít nhất là nó do mình làm ra đẹp hay không thì cũng là của mình ,nếu lỗi thì sửa lại chứ cũng dừng dùng ghost.nghe câu con gái cũng chỉ có 1 lần là nguyên vẹn chưa lần 2 thì sẽ khác nhiều đấy.nên cài win và ghost win cũng như vậy ,ghost lần 2 và lần 3 thì cũng chả khác nhau hehe.hơi tục tữu nhưng mong bạn thông cảm
giải thích dễ hiểu ghia ! like like

Bài xem nhiều