• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Cần cao thủ làm giúp 2 bản ghost windows 7 86 &64 add driver sata 12.9 và một số soft cần thiết

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,207
Nếu là Free thì mình nghĩ là còn lâu đấy :D Đợi chờ thôi! Bạn cần thì có thể dùng các công cụ tự add Drivers vào Win là được mà, cũng không khó

quanvu_nd

Member Danh Tiếng
Thích
187
Cần cao thủ làm giúp 2 bản ghost windows 7 86 &64 add driver sata 12.9 và một số soft cần thiết
sao lại ghost add driver sata 12.9 là sao.Driver sata 12.09 mà bạn nói là Driver Mass Storage 12.09 dùng để tích hợp vào bộ cài windows.Chứ tích hợp sao được vào ghost.

yeuwapviet

Member Tích Cực
Thích
148
sao lại ghost add driver sata 12.9 là sao.Driver sata 12.09 mà bạn nói là Driver Mass Storage 12.09 dùng để tích hợp vào bộ cài windows.Chứ tích hợp sao được vào ghost.
Ý mình đúng là add vào bộ cài với cái này, nhưng khi mình nói add vào ghost thì các pro cũng hiểu là gì mà bạn :)

yeuwapviet

Member Tích Cực
Thích
148
Nếu là Free thì mình nghĩ là còn lâu đấy :D Đợi chờ thôi! Bạn cần thì có thể dùng các công cụ tự add Drivers vào Win là được mà, cũng không khó
Hi. Nếu làm ok mình có thể chuyển khoản nhưng tiền rất ít, khoảng 1 đến 2 lít thui. Cũng k khó nhưng quan trọng điều kiện bạn ah. Nếu nói add vào thì k đơn giản như xp, vì công cụ đó k dùng được trên w7 mà có 2 công cụ để dùng
+ Rt lite..
+ 7 Customs...
mình cũng đã đều thử nhưng máy cùi quá chạy k nổi :(. Vs để chạy hai công cụ đó cần dow 1 file ...(k nhớ tên) nặng tới cả GB lận. Khá vất cho nhưng ai k có điều kiện. Vs mình pot trên PBM mình nghĩ các bạn ý k phải làm tất cả vì tiền mà vì niềm đam mê khám phá. Mình cũng khẳng định trên mạng hiện nay bộ setup mới chưa tích hợp vào bộ cài, mình đã search chán mới dám lập píc mà :)

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,207
Tích hợp vào Win rồi làm ghost = tích hợp vào ghost thôi mà.
Ý mình đúng là add vào bộ cài với cái này, nhưng khi mình nói add vào ghost thì các pro cũng hiểu là gì mà bạn :)
Hi. Nếu làm ok mình có thể chuyển khoản nhưng tiền rất ít, khoảng 1 đến 2 lít thui. Cũng k khó nhưng quan trọng điều kiện bạn ah. Nếu nói add vào thì k đơn giản như xp, vì công cụ đó k dùng được trên w7 mà có 2 công cụ để dùng
+ Rt lite..
+ 7 Customs...
mình cũng đã đều thử nhưng máy cùi quá chạy k nổi :(. Vs để chạy hai công cụ đó cần dow 1 file ...(k nhớ tên) nặng tới cả GB lận. Khá vất cho nhưng ai k có điều kiện. Vs mình pot trên PBM mình nghĩ các bạn ý k phải làm tất cả vì tiền mà vì niềm đam mê khám phá. Mình cũng khẳng định trên mạng hiện nay bộ setup mới chưa tích hợp vào bộ cài, mình đã search chán mới dám lập píc mà :)
Mình không đặt chuyện tiền nong ra đây nói chuyện làm gì cả. Mình lập ra PBM cũng chỉ muốn chia sẻ ghost, win miễn phí cho mọi người chứ không như 1 số website, forum khác bắt nạp tiền này nọ mới được tải.
Mình nghĩ bạn chắc cũng biết làm nên mình mới bảo bạn tự làm thôi :D RT7Lite đúng là chạy được nó thì phải cấu hình cao mới nhanh được, còn vlite thì cần WAIK gì đó (>3Gb thì phải) nhưng ta chỉ cần tải file 1 vài MB đánh lừa nó cũng dùng được mà không cần tải cái >3Gb kia. Bạn có thể dùng các công cụ khác như Wintoolkit... Mà cho hỏi là bạn cần 2 bản win7 này làm gì thế?

Win7 ghost trên 4rum mình hầu hết hỗ chợ sata mak, cũng có bản driver mới nhất mak
Đa số toàn làm từ win gốc, Driver Sata có nhưng nó cũ rồi.

P/s: Ver mới nhất hiện tại theo mình biết thì:
200/XP/2003: 12.09
Vista/7/8: 12.12.1

kimchinh

Member Tâm Huyết
Thích
982
Tích hợp vào Win rồi làm ghost = tích hợp vào ghost thôi mà.

Mình không đặt chuyện tiền nong ra đây nói chuyện làm gì cả. Mình lập ra PBM cũng chỉ muốn chia sẻ ghost, win miễn phí cho mọi người chứ không như 1 số website, forum khác bắt nạp tiền này nọ mới được tải.
Mình nghĩ bạn chắc cũng biết làm nên mình mới bảo bạn tự làm thôi :D RT7Lite đúng là chạy được nó thì phải cấu hình cao mới nhanh được, còn vlite thì cần WAIK gì đó (>3Gb thì phải) nhưng ta chỉ cần tải file 1 vài MB đánh lừa nó cũng dùng được mà không cần tải cái >3Gb kia. Bạn có thể dùng các công cụ khác như Wintoolkit... Mà cho hỏi là bạn cần 2 bản win7 này làm gì thế?

Cũng lâu lâu trum ghost không ra bản nào thế

yeuwapviet

Member Tích Cực
Thích
148
. Bạn có thể dùng các công cụ khác như Wintoolkit... Mà cho hỏi là bạn cần 2 bản win7 này làm gì thế?

Nói thật là mình cũng có thể nhưng máy cty kém quá, cấu hình k đủ mạnh, tháng sau mới về lấy máy được. Mình hay tích hợp cả 86 vs 64 vì mình làm bên kĩ thuật nên cần. Nói thật vs bạn nữa là hum nọ cài cái con sony vaio mà bộ setup cũ nó k nhận được hdd, vì bộ w7 all sp1 nó chưa add mà gặp ngay em đời cao nên té nhào lun :D. Nếu rảnh cùng thảo luận vấn đề này nhé. Mình thì ít làm ghost vì mình thường áp dụng hơn vào các lỗi và cài đặt thoi. Thank Bạn đã quan tâm

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,207

yeuwapviet

Member Tích Cực
Thích
148
Nói thật là mình cũng đã dùng RT7lite, vlite, nlite...đủ cả, nhưng mình chủ yếu lite, tweak với integrate soft chứ chưa tích hợp driver SATA bào giờ (Do mình thường làm ghost 7,8 có sẵn rồi). Chưa biết tải nó ở đâu nữa kia :smile:
Có phải tải tại đây: http://driverpacks.net/downloads
http://driverpacks.net/driverpacks/windows/7/x86/mass-storage/12.12.1-0
http://driverpacks.net/driverpacks/windows/7/x64/mass-storage/12.12.1
Cái này thêm chuẩn của Intel nhé bạn. Đúng cái mình cần nè
Mã:
https://downloadcenter.intel.com/Detail_Desc.aspx?agr=Y&DwnldID=20110&keyword=AHCI+SATA+Driver&lang=eng

traidailuc

Member Tích Cực
Thích
42
Nghe từ đầu đến cuối thì hiểu ra rằng bạn cần 1 bản ghost windows 7 dành cho con sony vaio theo bạn nó là đời cao nên sau khi ghost xong thường không nhận ổ và không boot được đúng không ạ?

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm