• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[Cần giúp đỡ] Ổ đĩa bị ẩn nhưng vẫn còn dữ liệu

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
491
Mình có phân vùng ổ E ra thêm 1 phần nhỏ. Rồi dùng bootice làm 1 số thứ một lúc thì mất tiêu ổ E luôn. Dữ liệu thì vẫn còn. Đã vào MiniTool Partition để Change Letter nhưng cũng không được. Bên Disk Management thì cũng không làm gì được. Trong Win Mini thì vẫn hiện bình thường. Bạn nào từng gặp vấn đề hay biết cách xử lý thì giúp mình với. Cảm ơn :smile:
1.PNG 2.PNG 3.png

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Thích
1,862
Mình có phân vùng ổ E ra thêm 1 phần nhỏ. Rồi dùng bootice làm 1 số thứ một lúc thì mất tiêu ổ E luôn. Dữ liệu thì vẫn còn. Đã vào MiniTool Partition để Change Letter nhưng cũng không được. Bên Disk Management thì cũng không làm gì được. Trong Win Mini thì vẫn hiện bình thường. Bạn nào từng gặp vấn đề hay biết cách xử lý thì giúp mình với. Cảm ơn :smile:
View attachment 7628 View attachment 7629 View attachment 7630
Theo như hình thì nó bị mất ký tự, bạn gắn ký tự lại cho phân vùng đó thử

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
491
Bạn dùng BootICE nạp lại MBR là NT6.x sau đó vào lại WinPE xem sao
Mình đã nạp lại và trong WinPE thì nó vẫn hiện ổ bình thường như mấy ổ khác. Trong Windows thường thì không hiện @@

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Thích
653
Mình đã nạp lại và trong WinPE thì nó vẫn hiện ổ bình thường như mấy ổ khác. Trong Windows thường thì không hiện @@
Dùng tool explorer khác, thử vào phân vùng đó backup lại dữ liệu rồi format lại

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
491
Dùng tool explorer khác, thử vào phân vùng đó backup lại dữ liệu rồi format lại
Đúng là dùng tool explorer khác thì có bác ạ. Có cách nào không cần format mà ổ vẫn hiện không bác ?

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
491
Mình đã format lại và OK. Cảm ơn ae giúp đỡ

thonghp1995

Member Tích Cực
Thích
65
trong phần mềm tool mini partiton wizard, chuột phải vào phân vùng đó, chọn modify, chọn unhide partition. rồi apply

vtc341

Yuhgnaup
Thành viên BQT
Thích
491
trong phần mềm tool mini partiton wizard, chuột phải vào phân vùng đó, chọn modify, chọn unhide partition. rồi apply
K đc bác ơi. Chỗ unhide nó hiện là hide nên mới nhọ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm