• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Cần tìm lại bản ghost win 7 64bit

ota13

Member Chính Thức
Thích
9
Em tải bản ghost nên lâu rồi giờ không nhớ nổi nó là bản của bác nào trên đây. Bác nào biết cho em xin lại cái link ạ. Sẵn các bác cho em hỏi luôn là bản win này vào thấy báo là ram 4GB (3,70 usable) còn các bản khác lại báo là 2,2 usable. Em chơi cf trên bản này không bao giờ bị thoát còn các bản khác là văng ra liên tục nên mới mong tìm lại bản này.

Sửa lần cuối:

hplam

Member Tích Cực
Thích
31
Giờ muốn tìm lại cũng hơi khó...bạn có nhớ tên file ghost đó là gì ko? Còn bạn nói những bản ghost khác nhận có 2,2GB RAM là do bạn ghost windows 32bit nên nó ko nhận hết RAM được, windows 64bit thì nó sẽ nhận hết RAM mà bạn có trong máy, khi máy không có VGA rời thì thường máy sẽ share RAM để sử dụng cho VGA onboard nên trong hình bạn chỉ thấy là 3.7GB usable thôi.

ota13

Member Chính Thức
Thích
9
Giờ muốn tìm lại cũng hơi khó...bạn có nhớ tên file ghost đó là gì ko? Còn bạn nói những bản ghost khác nhận có 2,2GB RAM là do bạn ghost windows 32bit nên nó ko nhận hết RAM được, windows 64bit thì nó sẽ nhận hết RAM mà bạn có trong máy, khi máy không có VGA rời thì thường máy sẽ share RAM để sử dụng cho VGA onboard nên trong hình bạn chỉ thấy là 3.7GB usable thôi.
Mình thử cài lại 64bit thì mọi thứ ổn hết rồi bác. Đang dùng bản ghost V11 của bác HoanChien. Cảm ơn mọi người đã xem.

moitinhdaukiss

Member Vip
Thích
211
Ko nhớ tên thì thua :(

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm