• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Thông Báo Cảnh cáo thành viên VietPhatXit

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

luckystar1314

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,183
Cảnh cáo thành viên nhóm New Upload: @VietPhatXit
Lý do:
1) Dùng ngôn từ không phù hợp, xúc phạm người khác. Không tôn trọng người khác, kể cả BQT.
2) Post bài không đúng quy định, không đúng chuyên mục với động cơ spam nói xấu.
Hình thức: Cảnh cáo
Nếu tái phạm sẽ ban vĩnh viễn !

luckystar1314

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,183
Mời @chuotconleader và @shinemystic giải thích cho bạn trẻ này tại sao:
- Những cmt lại bị xóa ?
- Tại sao tiêu đề tại bị sửa ?
Xin cảm ơn các bạn !

chuotconleader

Moriyasu Takahashi 森安高橋
Thích
1,154
à cái vụ này hôm qa 2 bên nhận sai, xin lỗi r cơ mà. Chắc bạn @VietPhatXit hôm qa k có onl nên lại nghĩ sai r, và Chuột có góp ý bác @luckystar1314 đổi tiêu đề đó vì để vậy ae sẽ hiểu nhầm chữ "Đặc Biệt" mà bác ấy ghi. Cũg vì cái chữ "Đặc Biệt" trog tiêu đề ấy mà hôm qa ae xào xáo nhau đấy. Thân! :)

shinemystic

Member Tích Cực
Thích
147
Xác nhận là hôm qua 2 bên hòa rồi! Nói chung chiện ko to nhưng hqa cũng giải quyết xong rồi!
Còn bạn Vietphatxit thì mình thấy cmt bạn hơi khiếm nhã! Mình không biết bạn mâu thuẩn thế nào vs lucky nhưng bạn cmt vậy thì không hay lắm ^^!

VietPhatXit

Team NewUpload
Thích
108
Tốt lắm! Thớt này lập ra để giải quyết mâu thuẩn thì sẽ giải quyết tận gốc và mời các quản trị vào phân xử nhé! Đây là nội dung hôm hqua mời mọi người xem rồi cùng nhau đánh giá xem ai đúng - sai thế nào nhé! Cái page này là 1 trong những page về công nghệ mà mình hay ghé thăm - ngày trước nó rất đông và tốt nhưng 1 người giỏi trong này đã ra ngoài tự lập page giờ đã rất phát triển ngang ngửa thậm chí hơn page này rồi - page muốn đi lên thì cần phải có những người thực sự tâm huyết như huyền thoại @khatmau_sr hay @hiepsisoma (đây là 2 người mình ấn tượng và kính trọng nhất page này về cả sự tâm huyết thực sự lẫn sự cẩn thận - tài giỏi - mình học công nghệ thông tin của Bách Khoa Hà Nội 2 cái tên này rất hay được mình nhắc với bạn bè ) - mình k hề có hiềm khích gì với cái bạn luckystar gì đó kia nhưng mình thường xuyên vào page này theo dõi các bài đăng của mọi người - mình thấy bạn này có vấn đề về cách xử sự với các câu hỏi của mọi người - nếu liệt kê số thành viên "không hề ưa 1 tẹo nào" cái bạn luckystar này thì sẽ k ít đâu. Giờ thì mọi người cùng xem nhé! Page muốn phát triển thì cần những người có TÂM - có tài mà không có TÂM thì vứt đi thôi! Những góp của mình nhằm cho page này đi lên - rất nhiều người chung suy nghĩ giống mình nhưng không nói ra mà đã lẳng lặng rời bỏ.....mình vẫn sẽ ở đây với page - với những người xứng đáng để tôn trọng!!!

Đính kèm

longtoby

Member Chính Thức
Thích
16
Tốt lắm! Thớt này lập ra để giải quyết mâu thuẩn thì sẽ giải quyết tận gốc và mời các quản trị vào phân xử nhé! Đây là nội dung hôm hqua mời mọi người xem rồi cùng nhau đánh giá xem ai đúng - sai thế nào nhé! Cái page này là 1 trong những page về công nghệ mà mình hay ghé thăm - ngày trước nó rất đông và tốt nhưng 1 người giỏi trong này đã ra ngoài tự lập page giờ đã rất phát triển ngang ngửa thậm chí hơn page này rồi - page muốn đi lên thì cần phải có những người thực sự tâm huyết như huyền thoại @khatmau_sr hay @hiepsisoma (đây là 2 người mình ấn tượng và kính trọng nhất page này về cả sự tâm huyết thực sự lẫn sự cẩn thận - tài giỏi - mình học công nghệ thông tin của Bách Khoa Hà Nội 2 cái tên này rất hay được mình nhắc với bạn bè ) - mình k hề có hiềm khích gì với cái bạn luckystar gì đó kia nhưng mình thường xuyên vào page này theo dõi các bài đăng của mọi người - mình thấy bạn này có vấn đề về cách xử sự với các câu hỏi của mọi người - nếu liệt kê số thành viên "không hề ưa 1 tẹo nào" cái bạn luckystar này thì sẽ k ít đâu. Giờ thì mọi người cùng xem nhé! Page muốn phát triển thì cần những người có TÂM - có tài mà không có TÂM thì vứt đi thôi! Những góp của mình nhằm cho page này đi lên - rất nhiều người chung suy nghĩ giống mình nhưng không nói ra mà đã lẳng lặng rời bỏ.....mình vẫn sẽ ở đây với page - với những người xứng đáng để tôn trọng!!!
tôi thấy bác lucky trả lời như kia chẳng có gì sai hay quá đáng, "đặc biệt" hay ko đúng là tùy vào cảm nhận mỗi người (giống như xấu đẹp vậy tùy mỗi người có cảm nhận khác nhau)
Tại bác quá nhạy cảm hoặc nói đúng hơn là có ác cảm với người viết bài + với việc dồn nén lâu ngày nay bộc phát, nhìn cái cách bác viết bài dài ngoằng, chữ in đâm phóng to đập vào mắt người xem với ngôn từ năng nề thì tôi đánh giá là như vậy. Chỉ vì 2 chữ "đặc biệt" mà gây hấn với nhau thì chẳng khác gì đứa con nít.
Đây là tôi trung lập, khách quan mà nhận xét chứ tôi không quan tâm cũng ko muốn biết chuyện xích mích gì của ai.
Trong công việc, cuộc sống khi ở trong 1 tập thể luôn có người này người kia, ai cũng xem cái tôi của mình quá lớn thì sẽ thường xảy ra nhiều chuyện phức tạp, nên nhìn nhận vấn đề thật đơn giản và như nó vốn có thì mọi việc sẽ nhẹ nhàng hơn.

luckystar1314

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,183
Cảm ơn các bạn đã bớt chút thời gian nhận xét về sự việc này,...!
Tất cả những gì mình làm ở đây trên Fr này xuất phát từ đam mê, không lợi lộc gì mà ngược lại còn mất thời gian nữa.
Mình chưa hề có ý ghét hay nói đã kích ngừoi này người kia chỉ vì 1 lĩnh vực chuyên môn nào đấy.
Việc bạn @VietPhatXit bạn quá kích động, có lẽ nó không dừng lại ở từ "đặt biệt" trong tiêu đề này đâu. Bạn nên nói rõ ra 1 cách chân thành ghét mình cái gì mình xin ghi nhận và cảm ơn. Trách việc dùng chữ màu, in đậm để thể hiện sự nóng nảy kích động của mình thì không hay tí nào. Và các thành viên khác cũng không có thời gian mà ngồi đây đọc, họ sẽ cười cho cả 2 đấy.
Nói thật mình đang rất bận nên không tranh luận thêm về chuyện này nữa.
(Các khatmau_sr và hiepsisoma cũng ra đi vì cuộc sống của họ rồi, chẳng rãnh mà ngồi đây bàn chuyện buồn cười này đâu.)

Twitter

Member Mới
Thích
1
Khổ thân @VietPhatXit , Thấu hiểu với bạn , nhưng có một điều mình muốn nói với bạn là không nên bật Mod , vì mod ở đây quyền hạn cao lắm thích làm gì thì làm , thấy không ưa là banner ngay , không giống với Các diễn đàn khác mod luôn luôn nhiệt tình tận tâm, không đố kị , Nhưng bên này mình thấy mấy ông chuyên làm liều , làm bừa, làm sai nhưng chả bao giờ xin lỗi ,member kiện cáo Mod , thì ông Admin cũng chả thèm quan tâm , Chưa thấy ông nào kiện thành công mà không bị ban nick cả , có lẽ bạn cũng không ngoại lê
@No Nguyễn có vào đây đọc thì cho ý kiến nhé
Theo mình thì lên có một đợt thanh lọc các thành viên trong ban quan trị bao gồm 2 loại ( 1 loại là vô dụng và 1 loại là xấu xa và đố kị)
Loại vô dụng thì có thể cho xuống còn loại xấu xa bẩn thỉu đố kị đạo đức kém thì nên ban vĩnh viễn không thể để chúng nó có cơ hội troll và đẻ trứng (Như lời mấy pro bên Mydigitallife nói)
Năm ngoái có cái nick cống hiến bao nhiêu tâm huyết , Thế mà chỉ vì cmt bài viết của một thằng ranh con miệng vẫn chưa hết mùi sữa thế là nó ban nick mình luôn không thèm thông báo, Mà mình có viết những cái không ra gì đâu , chỉ góp ý về kiến thức cho nó để nó hoàn thiện hơn , tưởng nó lắng nghe thấu hiểu ,ngờ đâu nó lại ghen ghét đố kị , ban luôn không thèm thông báo . điên tiết mình cũng chả thèm kêu admin vào biện bạch làm gì cho mất công , vừa mất thời gian lập nick để kiện lại vừa bị ban
Lâu không thấy @No Nguyễn vào diễn đàn ,chắc bây giờ cũng chả quan tâm đưa con cưng của mình thế nào , cứ để mấy thằng vô dụng nó lộng hành thế này có ngày sập diễn đàn không phải vì DDOS mà là sập vì uy tín đấy ,có thời gian thi @No Nguyễn nên đọc qua mấy bài kiện cáo để nhận xét nhân tình, Ai hay bị kiện nhất thì thằng đó cũng chả ra cái gì , Mod bây giờ quyền hạn cao quá ,cao hơn cả admin , cứ ghét là ban ,ban xong là xóa bài kiện cáo để không ai để ý , @No Nguyễn nên set lại quyền hạn của Mod một cách cẩn thận hơn , chứ cứ để tình trạng này thì có ngày hối không kịp
Member có thể tăng theo cấp số nhân ,nhưng nếu Mod không đảm bảo công bằng cho họ thì họ cũng sẽ chán

Viết xong cái cmt này thì cũng đã chuận bị tinh thần cài Cyberghost , mà cũng chả cần thiết chắc đây là lân cuối tham gia diễn đàn
Hi vọng bài viết không bị thằng đểu nào nó xóa vì sợ
Cuối cùng chúc @No Nguyễn cố gắng đưa PBM lọt top 600 nhé , lâu lâu không vào rồi thì khi thấy Gim tên phải vào ngay mà đọc không để lâu chúng nó lộng hành lại phá nát tươm cái Diễn đàn ra
Buồn :ah:

luckystar1314

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,183
Khổ thân @VietPhatXit , Thấu hiểu với bạn , nhưng có một điều mình muốn nói với bạn là không nên bật Mod , vì mod ở đây quyền hạn cao lắm thích làm gì thì làm , thấy không ưa là banner ngay , không giống với Các diễn đàn khác mod luôn luôn nhiệt tình tận tâm, không đố kị , Nhưng bên này mình thấy mấy ông chuyên làm liều , làm bừa, làm sai nhưng chả bao giờ xin lỗi ,member kiện cáo Mod , thì ông Admin cũng chả thèm quan tâm , Chưa thấy ông nào kiện thành công mà không bị ban nick cả , có lẽ bạn cũng không ngoại lê
Theo mình thì lên có một đợt thanh lọc các thành viên trong ban quan trị bao gồm 2 loại ( 1 loại là vô dụng và 1 loại là xấu xa và đố kị)
Loại vô dụng thì có thể cho xuống còn loại xấu xa bẩn thỉu đố kị đạo đức kém thì nên ban vĩnh viễn không thể để chúng nó có cơ hội troll và đẻ trứng (Như lời mấy pro bên Mydigitallife nói)
Năm ngoái có cái nick cống hiến bao nhiêu tâm huyết , Thế mà chỉ vì cmt bài viết của một thằng ranh con miệng vẫn chưa hết mùi sữa thế là nó ban nick mình luôn không thèm thông báo, Mà mình có viết những cái không ra gì đâu , chỉ góp ý về kiến thức cho nó để nó hoàn thiện hơn , tưởng nó lắng nghe thấu hiểu ,ngờ đâu nó lại ghen ghét đố kị , ban luôn không thèm thông báo . điên tiết mình cũng chả thèm kêu admin vào biện bạch làm gì cho mất công , vừa mất thời gian lập nick để kiện lại vừa bị ban
Lâu không thấy @No Nguyễn vào diễn đàn ,chắc bây giờ cũng chả quan tâm đưa con cưng của mình thế nào , cứ để mấy thằng vô dụng nó lộng hành thế này có ngày sập diễn đàn không phải vì DDOS mà là sập vì uy tín đấy ,có thời gian thi @No Nguyễn nên đọc qua mấy bài kiện cáo để nhận xét nhân tình, Ai hay bị kiện nhất thì thằng đó cũng chả ra cái gì , Mod bây giờ quyền hạn cao quá ,cao hơn cả admin , cứ ghét là ban ,ban xong là xóa bài kiện cáo để không ai để ý , @No Nguyễn nên set lại quyền hạn của Mod một cách cẩn thận hơn , chứ cứ để tình trạng này thì có ngày hối không kịp
Member có thể tăng theo cấp số nhân ,nhưng nếu Mod không đảm bảo công bằng cho họ thì họ cũng sẽ chán

Viết xong cái cmt này thì cũng đã chuận bị tinh thần cài Cyberghost , mà cũng chả cần thiết chắc đây là lân cuối tham gia diễn đàn
Cuối cùng chúc @No Nguyễn cố gắng đưa PBM lọt top 600 nhé , lâu lâu không vào rồi thì khi thấy Gim tên phải vào ngay mà đọc không để lâu chúng nó lộng hành lại phá nát tươm cái Diễn đàn ra
Nói có sách, mách có chứng
Bạn hãy view lại những bài viết và cmt của tôi trước khi phát ngôn và xem lượt read và like !!!! trước khi phát ngôn nhé.
Làm người ai mà chẳng có lúc sai, có điều có chấp nhận được hay không thôi. Có nhận xét để giúp đỡ họ đii lên hay lén lút vùi dập họ như bạn !!!! ????
Còn bây giờ....
Bạn hãy chỉ ra điều này mà bạn nói "Nhưng bên này mình thấy mấy ông chuyên làm liều , làm bừa, làm sai nhưng chả bao giờ xin lỗi ,member kiện cáo Mod , thì ông Admin cũng chả thèm quan tâm , Chưa thấy ông nào kiện thành công mà không bị ban nick cả , có lẽ bạn cũng không ngoại lê"
Nếu ! Bạn không chứng minh được lời bạn nói có nghĩa: Bạn đang làm tổn hại đến uy tín của mình thì bạn phải chịu trách nhiệm. !
Đừng đi lập 1 nick giả trùng IP mà thành người đê tiện.
Nói trước, tôi sai tôi sẽ nhận, nếu không vừa và tệ hại tôi sẽ từ Mod. Bạn nghe rõ chưa !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Sửa lần cuối:

Twitter

Member Mới
Thích
1
Nói có sách, mách có chứng
Bạn hãy chỉ ra điều này mà bạn nói "Nhưng bên này mình thấy mấy ông chuyên làm liều , làm bừa, làm sai nhưng chả bao giờ xin lỗi ,member kiện cáo Mod , thì ông Admin cũng chả thèm quan tâm , Chưa thấy ông nào kiện thành công mà không bị ban nick cả , có lẽ bạn cũng không ngoại lê"
Đừng đi lập 1 nick giả trùng IP mà thành người đê tiện.
Nói trước, tôi sai tôi sẽ nhận, nếu không vừa và tệ hại tôi sẽ từ Mod. Bjan nghe rõ chưa !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Ai có tật thì tự giật mình thôi,
Mà ông nói năng cho cẩn thận , giải thích hộ cái từ Đê tiện nó có nghĩa là gì mà lại có thể thốt là nhẹ như lông hồng thế
Còn cái khoản IP là gì chả hiểu , Giật mình nên sợ hả luckystar1314 , Nếu thấy sợ thì tốt nhất nên ăn chay niệm phật , đừng suốt ngày đi cảnh cáo với Bannick member nữa ,như thế là quá đủ rồi đấy
Những thằng không ra gì nên nó mới vừa ăn cắp vừa la làng

minh_ng2000

Death Moderator
Thành viên BQT
Thích
813
Các bạn nên giải quyết mọi chuyên trên tinh thần hòa bình và cùng tiến bộ nhé

Không ai hơn ai cả, mỗi người hiểu biết về 1 vấn đề nhất định, vì thế hãy đặt mình vào vị trí của người khác và ngược lại, khi đó mọi chuyện sẽ sáng tỏ

Thân

chuotconleader

Moriyasu Takahashi 森安高橋
Thích
1,154
Các bạn nên giải quyết mọi chuyên trên tinh thần hòa bình và cùng tiến bộ nhé

Không ai hơn ai cả, mỗi người hiểu biết về 1 vấn đề nhất định, vì thế hãy đặt mình vào vị trí của người khác và ngược lại, khi đó mọi chuyện sẽ sáng tỏ

Thân
ae hoà giải đi, chỉ vì 1 chuyện nhỏ mà xé ra quá to cũg chả để làm gì, quan trọg là tự nhận ra cái k đúg và sửa là tốt r. Không nên nói nặg nhẹ nhau làm gì, khôg cần thiết lắm. Ae coi như đây là lần cuối cùg đi, cố gắg k để tìh trạg này xảy ra nữa. Góp ý và tiếp nhận nhữg ý kiến là tốt nhưg đừg ghi ra nhữg lời nhữg chữ nặg nề thế nhé!
Thân ^^.
P/S: bác @minh_ng2000 nói thế là hợp tìh hợp lí nhất r đó ae ^^.

Ken.PL

Staff The Software
Thành viên BQT
Thích
192

Bạn thấy ai cậy quyền MOD band nick hay mắng chửi ai chưa bạn - @@
1: cứ để mấy thằng vô dụng nó lộng hành thế này có ngày sập diễn đàn không phải vì DDOS mà là sập vì uy tín đấy ( Ai vô dụng vậy bạn?)
2: Mod bây giờ quyền hạn cao quá ,cao hơn cả admin , cứ ghét là ban ,ban xong là xóa bài kiện cáo để không ai để ý ( Bạn chỉ ra người đấy nhé,nếu Mod mà như này 100% band vĩnh viễn,chặn ip luôn người đấy )
3: Viết xong cái cmt này thì cũng đã chuận bị tinh thần cài Cyberghost , mà cũng chả cần thiết chắc đây là lân cuối tham gia diễn đàn
Hi vọng bài viết không bị thằng đểu nào nó xóa vì sợ (Đóng góp và ý kiến của bạn thì không ai có quyền xóa bạn nhé )

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm