• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

chia màn hình máy tính

phong2t

Member Chính Thức
Thích
8
Máy ở trường mình dùng win XP mình muốn sử dụng bộ chia VGA từ 1 ra 2 theo sơ đồ như sau: sử dụng bộ chia VGA 1 ra 2 để 1 đầu ra vào màn hình máy tính và 1 đầu ra vào 1 tivi LED 47inch(do tivi không có cổng VGA nên buộc mình phải sử dụng một bộ chuyển VGA to HDMI).nhưng khi kết nối qua bộ chia VGA thì cả 2 màn hình không hiển thị(không có tín hiệu) kể cả khi vào dos cũng không có tin hiệu..cắm vào bật máy 2 màn hình đen thui..xin hỏi các bạn cho mình cách khắc phục..vì bộ chia VGA sử dụng cho bộ máy chiếu vẫn bình thường..không biết có phải mình sử dụng win xp hay không??Mong được hồi đáp..mình xin cả ơn..
[/IMG]

Link ảnh: http://upanhtocdo.com/DQp.jpg

cdtk1212

Member Chính Thức
Thích
11
Thứ 1: Máy trường bạn là máy bàn hay máy laptop
Thứ 2: Khi cắm vào tivi bạn phải chuyển chế độ dùng cho tivi và phải chia độ phân giải cho phù hợp, theo mình nghĩ đã dùng bộ chia qua VGA nay lại dùng bộ chia VGA cho HDMI dẫn đến bị lỗi.

phong2t

Member Chính Thức
Thích
8
Thứ 1: Máy trường bạn là máy bàn hay máy laptop
Thứ 2: Khi cắm vào tivi bạn phải chuyển chế độ dùng cho tivi và phải chia độ phân giải cho phù hợp, theo mình nghĩ đã dùng bộ chia qua VGA nay lại dùng bộ chia VGA cho HDMI dẫn đến bị lỗi.
thứ nhất: máy mình dùng máy bàn
thứ 2: khi căm vào không hiện gì cả..dù mình đã chuyển chế độ..
cảm ơn bạn..nhưng mình hắc phục đc rồi..do dậy VGA bị lỗi..vì mình thử tới 2 dây mà vẫn thế.ai ngờ 2 dây đó bị hỏng..nhọ quá.. :v

cdtk1212

Member Chính Thức
Thích
11
thứ nhất: máy mình dùng máy bàn
thứ 2: khi căm vào không hiện gì cả..dù mình đã chuyển chế độ..
cảm ơn bạn..nhưng mình hắc phục đc rồi..do dậy VGA bị lỗi..vì mình thử tới 2 dây mà vẫn thế.ai ngờ 2 dây đó bị hỏng..nhọ quá.. :v
OMG...:oh:

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm