• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Chó Becgiê làm thế nào để cho nó biết giữ nhà?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
một người quen mới cho nhà 1 con Becgiê cái hơn 1 tuổi - đã lấy về đc 1 tuần rồi - mà nghe nói chó begie dữ lắm mà sao con này nó hiền khô à - kể cả người thu tiền rác nó cũng mừng - ai kêu cũng lắc đuôi , ít khi thấy nó sủa - mình sợ thả nó ra là có nguy cơ bị bắt cóc rất cao - vậy làm sao cho nó biết phân biệt người lạ người quen, - dạo này ở gần nhà mất trộm hơi nhiều nên có chó sủa khi có người lạ vẫn hay - tuy nhà có nuôi chó nhưng là chó nhật để làm cảnh thôi - vì vậy ai có kinh nghiệm về chó becgie giúp nhé

Thích
926
Để nó lớn lên sẽ sủa vào ban đêm.
Chó hiền thì chủ nhà chắc chắn cũng hiền .Chăc cũng hay chơi với nó nên mới thế.

- dạy chó sủa: :D
Nhốt chó không cho ăn, chỉ cho uống nước khoảng 2 ngày, bạn đừng lo không sao đâu.
cuối ngày thứ 2 bạn vẫn xích con chó nhà mình lại, dẫn một con chó khác tới trước mặt nó cách khoảng 1-2m, bạn ôm,
vuốt ve, cho con chó kia một vài miếng thịt rán nhỏ, quá trình này bạn làm thật từ từ, và để cho chó nhà bạn thấy, nó sẻ sủa ngay, sủa rất ác.
nếu làm 1-2 lần mà vẩn chưa được bạn đừng nản, tiếp tuch chăm sóc thật tốt rồi sau đó làm lại nhéd.

- dạy chó cắn, chó dữ: :D
bạn xích chó lại, đứng một chổ cầm dây xích, nhờ 3-4 người đứng xung quang thành 1 vòng tròn,
nếu nó quay mặt về bên người nào thì người đối diện lấy chân hay cái chổi đạp vào mông nó, nó quay lại, người đối diện lại đánh, làm như thế để trêu tức nó, bạn đứng ở giữa giừ chặt dây xích, làm khoảng 5 phút cho nghỉ, mỗi hôm khoảng 3 lần, mình thấy sau khoảng 5 ngày là bắt đầu ổn.
Good Luck !

hoangviet123

Member Vip
Thích
1,225
Vụ này lạ nhỉ đa số chó bẹc giê dữ lắm mà.:D.Nhà V không nuôi cũng không biết.:-?

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
cách của ht có ác quá không ?

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
ai rành giúp như nhé

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137
muốn chó mà hung dữ thì việc thiết yếu thứ nhất là em phải thiến nó đi, để nó thêm phần béo tốt và hung dữ,
thứ 2 là cho nó ăn nhiều đồ cay vào
thứ 3 là chơi với nó ít thôi, thỉnh thoảng dẫn nó đi lượn phố là yên tâm rồi nhé
thứ 3 là xích nó lại càng nhiều càng tốt, chó béc không nên thả rông, hay mấy trộm, nếu chưa thiến thì thằng khác nó dùng mỹ nhân kế để lấy giống của em ngay, vấn để này rất cẩn thận nhé

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
muốn chó mà hung dữ thì việc thiết yếu thứ nhất là em phải thiến nó đi, để nó thêm phần béo tốt và hung dữ,
thứ 2 là cho nó ăn nhiều đồ cay vào
thứ 3 là chơi với nó ít thôi, thỉnh thoảng dẫn nó đi lượn phố là yên tâm rồi nhé
thứ 3 là xích nó lại càng nhiều càng tốt, chó béc không nên thả rông, hay mấy trộm, nếu chưa thiến thì thằng khác nó dùng mỹ nhân kế để lấy giống của em ngay, vấn để này rất cẩn thận nhé
nó là con cái mà anh

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
toàn các chiêu thức lạ không đỡ nổi của các siêu nhân - em nghĩ chắc là nó xa nhà

Thích
643
Sát nhà em có 1 con chó bị xích cả ngày, ngày nào cũng zậy.
Nó dữ lắm :-L

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm