• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

có nên tháo pin laptop ra dùng trực tiếp với điện không

trantrungdac

Member Tích Cực
Thích
37
Không nên tháo dễ hại máy, gây lỗi ổ cứng, main, chip.
nên dùng pin+1 số soft quản lí pin cho laptop.

starcatbk

Member Tích Cực
Thích
45
không nên đâu bạn , cứ cắm pin vào mà xài
cắm điện trực tiếp dễ gây lỗi, điện mà chập ,phựt cái hỏng cả lap đó

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
Thích
666
Cái gì cũng có lợi và hại của nó. Tháo pin laptop ra cắm xạc trực tiếp vào máy pin sẽ đỡ bị chai hơn nhưng sợ bị chập điện hay điện quá mạnh gây hỏng Laptop. Tốt nhất là gia đình nên sắm 1 bộ ổn áp dùng cho nó an toàn, mình toàn tháo pin ra xài điện trực tiếp cho nó khỏe:D

hacphongbang111

Member Chính Thức
Thích
0
Cái gì cũng có lợi và hại của nó. Tháo pin laptop ra cắm xạc trực tiếp vào máy pin sẽ đỡ bị chai hơn nhưng sợ bị chập điện hay điện quá mạnh gây hỏng Laptop. Tốt nhất là gia đình nên sắm 1 bộ ổn áp dùng cho nó an toàn, mình toàn tháo pin ra xài điện trực tiếp cho nó khỏe:D
làm thế nó nổ

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,207
pin hư mua tốn nhiêu tiền thế mấy anh
Tùy máy mà tiền sẽ khác thôi bạn, Cứ xác định ~1 triệu 1 quả :D Nếu chỗ bạn điện ổn định không hay mất điện + bạn dùng máy nhiều thì có thể bỏ pin ra dùng điện cho đỡ chai pin. Còn nếu bạn dùng ít, điện không ổn định thì cứ dùng pin, Hết pin thì sạc. Không nên vừa sạc vừa dùng.

quevo3

Member Chính Thức
Thích
12
Nếu có điều kiện bạn cần 2 quả pin là ok nhất. Hum mình thấy con Laptop Vaio ko biết do nhà sản xuất hay chủ nhân cài soft nào mà khi cắm điện vào mà laptop vẫn lắp bin nhưng bin ko được sạc laptop sẽ dùng nguồn điện trực tiếp, khi nào tắt máy pin được sạc. Có con này ko bao giờ lo chai bin

KoFajAnh

Member Chính Thức
Thích
82
Tại sao các dòng như lenovo asus vaio..... nó k có chế độ tự ngắt sạc như dell nhỉ :(.Mình bị sập nguồn (mất điện) đến chục lần.Hơn 2 tháng nay không dám thao pin ra :still_dreaming:

hacphongbang111

Member Chính Thức
Thích
0
Tại sao các dòng như lenovo asus vaio..... nó k có chế độ tự ngắt sạc như dell nhỉ :(.Mình bị sập nguồn (mất điện) đến chục lần.Hơn 2 tháng nay không dám thao pin ra :still_dreaming:
laptop mình sặc đủ 100% là ngắc

trantrungdac

Member Tích Cực
Thích
37
Pin bây giờ cắm đầy là tự ngắt sạc pin chuyển sang dùng sạc mà,

lamchelseafan

Member Chính Thức
Thích
3
Thật là nực cười. xà lap top mà tháo pin ra vậy thôi mua PC xài đi. Mấy bạn quý cục pin hay dữ liệu trong ổ cứng hơn. Cục pin giống như 1 UPS cho 1 PC để khi cúp điện không bị tắt đột ngột giúp bào vệ ồ cứng Mà cục pin chỉ có tuổi thọ chưa tới hai năm là chai rồi, giừ làm của làm gì.

hacphongbang111

Member Chính Thức
Thích
0
Tùy máy mà tiền sẽ khác thôi bạn, Cứ xác định ~1 triệu 1 quả :D Nếu chỗ bạn điện ổn định không hay mất điện + bạn dùng máy nhiều thì có thể bỏ pin ra dùng điện cho đỡ chai pin. Còn nếu bạn dùng ít, điện không ổn định thì cứ dùng pin, Hết pin thì sạc. Không nên vừa sạc vừa dùng.
adm ơi em có ý kiến là nếu bạn nào bình luận mà kiểu mất lịch sự thì adm hãy nhắc nhỡ để bạn đó bớt nói kiểu đó

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm