• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Cuu cuu voi?

saponine

Member Mới
Thích
0
Mình có down ban ghost win xp3-w7, xp3 - macos... bên viet4room về và test thử và kết quả là màn hình đen thui. Mình dùng laptop Toshiba Satellite C640-1081U (PSC2UL-017006) (Intel Pentium B960 2.2GHz, 2GB RAM, 320GB HDD, VGA Intel GMA 4500MHD, 14.1 inch, PC DOS)
Các pro có thẻ giải quyết giúp mình không?

bmhiep

Member Tích Cực
Thích
328
Dùng bản ghost xem bạn.

buinhutminh

I love IT and I love SmartPhone
Thành viên BQT
Thích
425
Mình có down ban ghost win xp3-w7, xp3 - macos... bên viet4room về và test thử và kết quả là màn hình đen thui. Mình dùng laptop Toshiba Satellite C640-1081U (PSC2UL-017006) (Intel Pentium B960 2.2GHz, 2GB RAM, 320GB HDD, VGA Intel GMA 4500MHD, 14.1 inch, PC DOS)
Các pro có thẻ giải quyết giúp mình không?
cài lại win đi bạn cách này tốt nhất cho bạn:D

saponine

Member Mới
Thích
0
mình đã ghớt lai rui. Nhưng mình muốn biết tại sao mình dùng các bản ghost win xp tich hop các giao diện win7 hoặc mac os dều bị thế. Nếu cứ để máy khởi động bình thường thì màn hình đen xì chẳng nhìn thấy gì?

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137
không phải là lỗi 100% là do bản ghost đâu bạn,một ghost teal đã làm ra 1 bản ghost là họ đã thử trên rnhieefueefu máy rồi họ mới dám tung lê mạng,bạn bị như vậy do các lỗi sau đâu
thứ 1 do máy bạn không tươpng thích với bản ghost đó
thứ 2 bạn tải file ghost về không đầy đử hoặc bị sai file do bạn không kiểm tra mã md5
thứ 3 có thể do các bước thưchiejejn của bạn không đúng
thứ 5 con máy của bạn có tuổi rồi nhưng trường hợp này là hi hữu nhưng sẽ có

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
Lỗi chắc do máy hoặc bản ghost không tương thích thôi, bạn hãy thử dùng bản khác xem, ban nên Format thật kĩ ổ đĩa định cài, vậy là ổn nhất, tránh lỗi.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm