• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Dân đồ họa xài thường xài chương trình zì các bác

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
chả là dang có ý dịnh làm một cái win xp cho dân đồ họa mà mình cũng chưa biết cài cái zì..! mấy bác biểu quyết giúp phát nhé:big_smile:
ai có link download thì cho luôn nhé :big_smile:

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
Đồ họa thì cả bộ Adobe luôn. Nên làm bản ghost 64bit nếu cập nhật các bản adobe mới nhất, ngoài ra còn có sony vesga, cinema 4D, v.v.... Nhiều lắm thớt à, kể ko hết đâu:smile:

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Đồ họa thì cả bộ Adobe luôn. Nên làm bản ghost 64bit nếu cập nhật các bản adobe mới nhất, ngoài ra còn có sony vesga, cinema 4D, v.v.... Nhiều lắm thớt à, kể ko hết đâu:smile:
thì những zì mà tụi dồ họa ưa dùng thui win xp nhé lầ này sẽ ra xp cho đồ họa thấy mấy tụi chỉnh sữa hình ảnh thì đâu xài zì nhiu đâu

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
thì những zì mà tụi dồ họa ưa dùng thui win xp nhé lầ này sẽ ra xp cho đồ họa thấy mấy tụi chỉnh sữa hình ảnh thì đâu xài zì nhiu đâu
Hi2. Mình nói cũng hơi nhiều thật. Cơ mà mình cài cả bộ PTS, AE, Lr. Và mấy cái trình chỉnh sửa ảnh linh tinh nữa. Tùy từng người thôi thớt ạ;)

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
lấy ý kiến chung mà

linhhonhuynhde

Member Tích Cực
Góp ý chân thành là nên từ bỏ ý định đó. Làm thì mất thời gian mà chắc chắn ko đáp ứng đủ hết các nhu cầu. Dung lượng thì thuộc dạng khủng luôn. bên chỉnh sửa ảnh thì yêu cầu đơn giản thôi, còn nói đến dân đồ họa thì bao quát nó rộng lắm. Trước có 1 bản Ghost của Nguyễn Hải nhìn dung lượng cũng đủ khiếp vía. Mà thực ra dân làm đồ họa thì trình cũng khá rồi, họ thường tự cài win và cài soft sau đó chỉnh cho phù hợp với nhu cầu, ít khi xài all main lắm.

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Góp ý chân thành là nên từ bỏ ý định đó. Làm thì mất thời gian mà chắc chắn ko đáp ứng đủ hết các nhu cầu. Dung lượng thì thuộc dạng khủng luôn. bên chỉnh sửa ảnh thì yêu cầu đơn giản thôi, còn nói đến dân đồ họa thì bao quát nó rộng lắm. Trước có 1 bản Ghost của Nguyễn Hải nhìn dung lượng cũng đủ khiếp vía. Mà thực ra dân làm đồ họa thì trình cũng khá rồi, họ thường tự cài win và cài soft sau đó chỉnh cho phù hợp với nhu cầu, ít khi xài all main lắm.

:big_smile: tại đang tính chơi 1 bản

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Um nều làm làm bản win7 lite chuẩn ấy, đồ họa ai dùng xp đâu, đồ họa máy khủng nên dùng 64 bit, XP thì k có 64
em làm dồ họa mà xài lite cho chết ah, dồ họa không dùng XP em thui chém nhé spam cho lắm vào

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
Um nều làm làm bản win7 lite chuẩn ấy, đồ họa ai dùng xp đâu, đồ họa máy khủng nên dùng 64 bit, XP thì k có 64
Nói lung tung gì vậy bạn, xài LITE mà làm đồ họa thì không hay lắm đâu, hay bị lỗi khi dùng phần mềm và các tiện ích liên quan lắm. Mà xp vẫn có x64 mà, nhưng MS chỉ cập nhật đến XP x64 SP2 thôi nhé:shame:

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Nói lung tung gì vậy bạn, xài LITE mà làm đồ họa thì không hay lắm đâu, hay bị lỗi khi dùng phần mềm và các tiện ích liên quan lắm. Mà xp vẫn có x64 mà, nhưng MS chỉ cập nhật đến XP x64 SP2 thôi nhé:shame:
KC chú ấy chuyên nói Spam là thường

kimchinh

Member Tâm Huyết
KC chú ấy chuyên nói Spam là thường

Mong mấy bác đọc cho kỹ hộ em phát, em bải làm lite chứ đâu phải làm lite cho đồ họa vớ vẩn quá đấy, làm lite cho máy yếu.............. CÓ chữ nào e bảo là làm lite cho dân đồ họa không, em chịu mấy bác đọc k hiểu được còn nói

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Mong mấy bác đọc cho kỹ hộ em phát, em bải làm lite chứ đâu phải làm lite cho đồ họa vớ vẩn quá đấy, làm lite cho máy yếu.............. CÓ chữ nào e bảo là làm lite cho dân đồ họa không, em chịu mấy bác đọc k hiểu được còn nói
1 lần nữa a a sẽ đề xuất band nick em đó..! topic anh đang hỏi về đồ họa em vào spam lite cái tào lao zì ở đây..! em spam anh thấy rất nhìu rùi, lúc này em lại muốn như trước rùi dấy

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Đã dùng XP thì không cần chạy đua theo phiên bản phần mềm mới nhất làm gì, mấy phiên bản phần mền đồ họa ra thời gian gần đây của các hãng lớn chỉ chạy đua theo phần cứng, cải thiện trong Windows 8

Adobe Creative Suite 3 Master Collection là khá đủ

Chỉnh sửa, thiết kế: Adobe Photoshop CS3, Adobe Illustrator CS3, Adobe Dreamweaver CS3, Adobe Flash CS3, Blender 2.58a, AutoCAD 2004, Catia 5 Release 21, SolidWorks 2006 ...

Âm thanh: Adobe Audition 3.0 hoặc Sound Forge Audio Studio 10.0 hoặc AVS Audio Editor 7.2.1.487...

Hình ảnh: Adobe Premiere Pro CS3, Adobe After Effects CS3 hoặc Vegas Movie Studio HD Platinum 11.0 hoặc Corel Video Studio X2 hoặc Photodex ProShow Producer 5.0.3310 ...

...

Tùy vào lĩnh vực đồ họa mà lựa chọn các phần mền thích hợp
nghe wa hay sẽ có 1 bản thix hợp cho mọi người

Bài xem nhiều