• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Đây là lỗi gì ?????

Future

Member Tích Cực
Thích
85
Tui có Ghost lại máy cách đây 1 tuần , và máy lúc đó vào win rất nhanh . Nhưng chả hiểu sao hôm nay mở máy lên thì nó vào win chậm kinh khủng . Cũng k bik là do lỗi j nữa . Nó cứ chạy thế này hoài , có khi khởi động lại lần 2 thì nó ms vào đc win . Mặc dù đã quét dọn rác , ổ đĩa , chống phân mảnh , Check disk thg` xuyên . Còn safe mode thì vào vẫn bt . Đây là lỗi :

Thanks.

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
có phải máy của bạn có gắn card âm thanh của Creative phải không
nếu có thì các dòng chip ES1371,ES1373 thường bị vậy - do driver không tương thích - qua w7 sẽ hết(-_-!)

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
Mình k hiểu , bạn có thể nói rõ hơn đc k ???
bài viết yêu cầu của bạn ghi thông tin không rõ - bạn phải ghi rõ cấu hình của mình và - về việc khởi động lâu có rất nhiều nguyên nhân - có thể là hdh của bạn bị lỗi - xung đột phần cứng ( điền hình là card âm thanh Creative ở trên ) - hoặc trong lúc bạn đang sử dụng win bị lỗi

hoangviet123

Member Vip
Thích
1,225
Cấu hình máy của bạn như thế nào? Yếu hanh mạnh nếu yếu thì chịu thôi.Có thể là bạn cài nhiều phần mềm nên tốc độ khởi động sẽ chậm dần.Một điều đáng chú ý là không phải mình quét dọn rác là máy nó sẽ vào win nhanh bởi vì mình đã dọn sạch sẽ nên lần đầu vào nó sẽ chậm hơn vì nó sẽ phải nạp lại những cái gì cần thiết cho nên bạn thử vài lần xem sao sẽ biết nguyên nhân.Còn không có thể là do xung đột phần mềm chẳng hạn.:-h

Future

Member Tích Cực
Thích
85
bài viết yêu cầu của bạn ghi thông tin không rõ - bạn phải ghi rõ cấu hình của mình và - về việc khởi động lâu có rất nhiều nguyên nhân - có thể là hdh của bạn bị lỗi - xung đột phần cứng ( điền hình là card âm thanh Creative ở trên ) - hoặc trong lúc bạn đang sử dụng
Intel Pentium 4 CPU 2.80GHz , 1.0GB Ram , Intel 82865G Graphics Controller

Cài rồi mới bị hay lúc chưa cài
Cài r` thì có sao đâu . Hôm nay ms bị . Mà lúc chưa Ghost bị dính :(

Cấu hình máy của bạn như thế nào? Yếu hanh mạnh nếu yếu thì chịu thôi.Có thể là bạn cài nhiều phần mềm nên tốc độ khởi động sẽ chậm dần.Một điều đáng chú ý là không phải mình quét dọn rác là máy nó sẽ vào win nhanh bởi vì mình đã dọn sạch sẽ nên lần đầu vào nó sẽ chậm hơn vì nó sẽ phải nạp lại những cái gì cần thiết cho nên bạn thử vài lần xem sao sẽ biết nguyên nhân.Còn không có thể là do xung đột phần mềm chẳng hạn.
Có thể máy mình yếu . Mà mình đã xóa đi 1 số pm k cần thiết

iamank

Member Danh Tiếng
Thích
159

hoangviet123

Member Vip
Thích
1,225
Máy vậy xài xp cũng ok rồi.Không thì bạn cài win lại đi cho chắc ăn.:)>-

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137
bạn muốn cải thiện tốc độ khởi động thì theo mình nguyên nhân làm máy tính bạn chậm là thứ nhất, một khi bạn cài 1 phần mềm cr@ck nào nặn sẽ khiến máy bạn khởi động lâu hơn 1 ít,
thứ 2 máy bạn lâu là do virus lám chướng các file của bạn lên khi đó tốc độ quay của ổ cứng khi khởi động win sẽ tốn thời gian hơn.
thứ 3 ổ cứng của bạn là ổ cứng HDD thì khởi động chậm về sao là cái chắc chắn rồi! khi mới ghost lại thì nhanh là đúng, sau khi ghost khoảng 1 tuần thì các đời ổ cứng cũ kỹ HDD sẽ chậm do công suất hoạt động đang còn kém, nay đã có ổ cứng HDD tốc độ quay vòng là 7200 đã cải thiện rất đáng kể

Future

Member Tích Cực
Thích
85
bạn muốn cải thiện tốc độ khởi động thì theo mình nguyên nhân làm máy tính bạn chậm là thứ nhất, một khi bạn cài 1 phần mềm cr@ck nào nặn sẽ khiến máy bạn khởi động lâu hơn 1 ít,
thứ 2 máy bạn lâu là do virus lám chướng các file của bạn lên khi đó tốc độ quay của ổ cứng khi khởi động win sẽ tốn thời gian hơn.
thứ 3 ổ cứng của bạn là ổ cứng HDD thì khởi động chậm về sao là cái chắc chắn rồi! khi mới ghost lại thì nhanh là đúng, sau khi ghost khoảng 1 tuần thì các đời ổ cứng cũ kỹ HDD sẽ chậm do công suất hoạt động đang còn kém, nay đã có ổ cứng HDD tốc độ quay vòng là 7200 đã cải thiện rất đáng kể
Chắc có thể ổ HDD của mình dùng lâu chắc bây h nó chậm :D , thanks

thetam_cntt

Member Tích Cực
Thích
50
[COLOR="#A52A2A"[I][B][/B][/I] ]Intel Pentium 4 CPU 2.80GHz , 1.0GB Ram , Intel 82865G Graphics Controller[/COLOR]

[COLOR="#A52A2A"]Cài r` thì có sao đâu . Hôm nay ms bị . Mà lúc chưa Ghost bị dính :([/COLOR]

Có thể máy mình yếu . Mà mình đã xóa đi 1 số pm k cần thiết
bản win đó bị lỗi rùi.set lại đi :D

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm