• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Help Format factory convert sang avi ?

brutal_death

Member Chính Thức
Thích
0
Chào các bác các thím.
Mình đang cần convert nhiều file karaoke down trên youtube để chuyển sang usb dạng avi xvid để cắm vào tivi. Mình dùng format factory convert từ file karaoke mp4 đó sang avi xvid thì một là dung lượng tăng lên, có thể gấp đôi hoặc gấp ba ( mình chọn xvid 720p, các tính năng khác mình để mặc định theo video gốc hoặc tùy phần mềm set sao cho vừa là được ) nhưng khi xem lại thì file avi đó chất lượng nhòe và xấu hơn video gốc nhiều, những chữ chạy trên video cũng lao xao chứ không rõ nét như video gốc.
Vậy bác nào có biết cách giải quyết hoặc dùng phần mềm nào khác để xử lý không ạ ?

brutal_death

Member Chính Thức
Thích
0
Mình mới chuyển OK mà bạn Brutal_Death? Dung lượng giảm đi 50%, chất lượng gần như nhau! Nói chung là OK!!! Bạn làm lại xem thử hoặc tải bản Format Factory mới nhất về chuyển video xem sao nhé!!!
Bác thử lấy 1 video trên youtube sau đó vào format factory. Chọn convert sang avi. AvI thì chọn là xvid720p. Convert xong dung lượng thường cao hơn chứ không thấp hơn đâu. Không những vậy nhìn mặt mũi ca sĩ sẽ lem nhem hơn chứ không net như video mp4.

Đỗ Minh Hiếu

Member Chính Thức
Thích
0
19 - Kpă Tít - Phú Túc - Krông Pa - Gia Lai
Bác thử lấy 1 video trên youtube sau đó vào format factory. Chọn convert sang avi. AvI thì chọn là xvid720p. Convert xong dung lượng thường cao hơn chứ không thấp hơn đâu. Không những vậy nhìn mặt mũi ca sĩ sẽ lem nhem hơn chứ không net như video mp4.
Mình đã thử rồi! Ok bạn! Dung lượng thấp hơn và chất lượng gần như tương đương bạn!

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm