• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

[Gấp] lỗi cài win

trongtoanbn

Member Tích Cực
Thích
11
híc các bác ơi, em cài win lại vào ổ C mà nó tự khởi động từ ổ E mới chết chứ, ai giúp em khắc phục với.cho nó khởi động từ ổ C với.
em cài win fomat ổ C rùi nó fomat xong rồi copies file xong rồi khởi động lại nó tự chạy vào win luôn qua ổ E chứ nó không hiện cài win như bt ạ.

trongtoanbn

Member Tích Cực
Thích
11
mà ổ e của em có cài win đâu nên lỗi có vào được đâu. haizz

thuong_241286

Member Tích Cực
Thích
139
Cài vào ổ C thì ổ E lấy gì mà khởi động
@ctive lại ổ C thử coi

thiemksb

Member Tích Cực
Thích
36
bạn chạy 2 hệ điều hành hả, nếu muốn ổ c chạy trước thì @ctive nó là được!

trongtoanbn

Member Tích Cực
Thích
11
híc cài vào ổ C mà nó đến đoạn copying file xong ý rồi khởi động để đến chỗ nhập Mã ý thì nó không vào nó khởi động vào ổ E luôn. chịu rồi.
bạn hướng dẫn cụ thể đi

thiemksb

Member Tích Cực
Thích
36
bạn vào minixp chạy teamviwer mình kiểm tra thử!

thiemksb

Member Tích Cực
Thích
36
trời! Mình khuyên nhé, win xp người ta cài để làm ghost thôi chứ ko ai cài win nữa nhé, bạn tải bản ghost trên forum về ghost cho nhanh nhé! 10 phút thôi!

thiemksb

Member Tích Cực
Thích
36
bạn đang online trên máy nào thế!

trongtoanbn

Member Tích Cực
Thích
11
thì mình tải bản ghost của HanNhu về dùng One Mã ghost xong nó khởi động luôn vào ổ E chứ nó ko vào từ ổ c hay sao ý. kiểu như có 2 win song song ở 2 ổ ý. ai hướng dẫn vào win ở ổ C đi, bây h vào win bt từ ổ E không vào đc nữa rồi. híc online bằng laptop

thiemksb

Member Tích Cực
Thích
36
tạo usb boot, vào minixp bật teamviewer lên, mình làm cho, còn cách dùng team thì google nhé!

trongtoanbn

Member Tích Cực
Thích
11
không hiểu sao mà mình cài bằng đĩa bt thì nó chạy khởi động lại nó vào màn hình khởi động cài win ý mà h sao nó khởi động lại mà chẳng có hiện tượng gì là mình cài win cả bị lỗi y như cũ.

trongtoanbn

Member Tích Cực
Thích
11
nghĩa là nó vào luôn win chứ không đủ các bước khi mình cài đĩa win ý.

thiemksb

Member Tích Cực
Thích
36
bạn cài win vào ổ nào! ổ đó đã acitve chưa. nếu bạn ko biết thì nói nhiều mất thời gian lắm. tốt nhất là kiếm usb, tạo usb boot, sau đó vào minixp chạy teamviwer mình kiểm tra thử! ok

trongtoanbn

Member Tích Cực
Thích
11
bây h em hiểu là cái mtinh của em có 2 win ở 2 ổ C và E các bác chỉ em vào win từ ổ c với.

trongtoanbn

Member Tích Cực
Thích
11
đã tèo cái Mã nghịch ngợm linh tinh và mang ra quán ùi. mà em đút đĩa boot vô để @ctive ổ C mà nó không nhận đĩa boot thế mới đểu chứ nhể. lại mất tiền nghịch ngu oài.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm