• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost bị lỗi không khởi động được

phamtuantb

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,004
Mấy bữa nay liên tục bị trục trặc PC ae nào biết hộ mình một tay

Vừa bung bản ghost win 7 "đẹp lung linh" khi bắt đầu bung nó báo lỗi và giờ không vào win được nó cứ thông báo như vậy:

Đã làm như nó hướng dẫn là đưa đĩa win vào nhưng vẫn không được đĩa chạy một lúc không ra cửa sổ setup mà vẫn hiện lên dòng chữ như vậy.

Mong ae chỉ giáo. Thanks

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137
Bản ghost của bác bung ra bị lỗi rồi. bản ghost thiều dữ liệu. lúc bác kéo về check kĩ M5D chưa. Nếu đã bị như thế nào bác thử lại với bản ghost khác xem có được không, nếu không được thì mua đĩa win về rồi cài, rồi lại ghost tiếp đến khi nào được mới thôi bác ak

phamtuantb

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,004
Bản ghost của bác bung ra bị lỗi rồi. bản ghost thiều dữ liệu. lúc bác kéo về check kĩ M5D chưa. Nếu đã bị như thế nào bác thử lại với bản ghost khác xem có được không, nếu không được thì mua đĩa win về rồi cài, rồi lại ghost tiếp đến khi nào được mới thôi bác ak
Không vào được đĩa Hirend thì có cách nào để boot không, nhân tiện hỏi luôn vừa kéo bản win mini xp để dùng trên USB dạng .iso vậy phải làm thế nào để nó chạy được trên USB vậy?

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137
Đơn giản là phân vùng ổ cứng mất @ctive, Set @ctive lại là xong
mà sao nay lắm người ghost mà mất @ctive vậy nhỉ.
cái này bác có thể dùng mini xp rồi xài phần mềm @ctive rồi @ctive luôn trong mini xp ấy.

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137
Không vào được đĩa Hirend thì có cách nào để boot không, nhân tiện hỏi luôn vừa kéo bản win mini xp để dùng trên USB dạng .iso vậy phải làm thế nào để nó chạy được trên USB vậy?
bác chinh trong bios là boot bằng usb ấy thì mới được

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
Bác tìm 1Click của Lãng khách Bkav ý, chạy minixp hay win7pe thì cần 1 dòng code gọi nó là OK, @ctive thi bác dung bootice hay các partition tools trong hiren đều có

thebest4iu

Số Nguyên Tố
Thành viên BQT
Thích
5,394
nếu a gặp khó vụ set actived thì có thể vào mini win để ghost(vì e thấy a ko boot từ cd đc :D)
1. Down cái này về : http://www.mediafire.com/?dyf64d7im6kqb4j ---> đây là tool one click e tự làm :D
2. Chạy cái file đó vs admin ,nhấp 1 để cài vào usb ,đợi nó xog thì nhấn phím bất kì để exit
Sau đó a exit ,khởi động lại máy bị hỏng,cắm usb vào ,chỉnh bios cho usb lên đầu,sau đó e nghĩ là dễ dàng đối vs a,a cứ làm đi,e nghĩ 99% là đc :x

kimchinh

Member Tâm Huyết
Thích
982
nếu a gặp khó vụ set actived thì có thể vào mini win để ghost(vì e thấy a ko boot từ cd đc :D)
1. Down cái này về : http://www.mediafire.com/?dyf64d7im6kqb4j ---> đây là tool one click e tự làm :D
2. Chạy cái file đó vs admin ,nhấp 1 để cài vào usb ,đợi nó xog thì nhấn phím bất kì để exit
Sau đó a exit ,khởi động lại máy bị hỏng,cắm usb vào ,chỉnh bios cho usb lên đầu,sau đó e nghĩ là dễ dàng đối vs a,a cứ làm đi,e nghĩ 99% là đc :x
Test theo bác này đk đấy không pahir 99% mak 100% nên không lỗi j về phần cứng

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm