• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Explorer 11.5 – Thêm, sửa, xóa, trích xuất dữ liệu... file Ghost.GHO thật đơn giản

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,207

Symantec Ghost Explorer 11.5 là một công cụ nhỏ gọn giúp bạn có thể dễ dàng mở, thêm dữ liệu, xóa, di chuyển vị trí dữ liệu và trích xuất dữ liệu trong file Ghost.GHO mà không cần phải bung toàn bộ file ghost vào máy tính (Restore lại toàn bộ dữ liệu trên phân vùng đã sao lưu). Rất hữu ích trong trường hợp hệ đều hành đang bị lỗi do thiếu file hệ thống. Hay bạn làm ghost còn thiếu file hay muốn bổ sung thêm folder, file gì đó cho bản ghost của mình hoàn thiện hơn.

Một số hình ảnh về Ghost Exp 11.5:

huy_ctn

Moderator
Thành viên BQT
Thích
331
Em có bài Hướng dẫn rebuild ghost đa cấu hình vứt đâu rồi không biết nữa. gắp sang forum mình chưa nhỉ?

akashi

Member Chính Thức
Thích
0
Chào các bác! Mình là newbie. Còn nhiều cái muốn các bác chỉ giáo thêm.
t1. Mình đang có 1 bản Ghost XP Sp3 đa cấu hình khá ngon. Tuy nhiên có chút bất tiện. Thứ nhất nó đang cài bản office 2k3 có giản lược. Mình muốn bỏ bộ office này đi. Nếu cần cài bộ nào thì mình cài sau. có thể hướng dẫn mình xoá bộ office 2k3 đó trên bản ghost mà ko để lại chân hay lỗi gì được ko?
t2. mình muốn cài thêm 1 số font như Hàn Nhật, Trung vào. Và thêm thanh language toolbar cho nó. (Hiện tại nếu mình cài thêm font vẫn được nhưng ko thể lấy ra thanh công cụ language toolbar). Mong các huynh đệ chỉ giáo.

laiquocvuong

Member Chính Thức
Thích
9

Symantec Ghost Explorer 11.5 là một công cụ nhỏ gọn giúp bạn có thể dễ dàng mở, thêm dữ liệu, xóa, di chuyển vị trí dữ liệu và trích xuất dữ liệu trong file Ghost.GHO mà không cần phải bung toàn bộ file ghost vào máy tính (Restore lại toàn bộ dữ liệu trên phân vùng đã sao lưu). Rất hữu ích trong trường hợp hệ đều hành đang bị lỗi do thiếu file hệ thống. Hay bạn làm ghost còn thiếu file hay muốn bổ sung thêm folder, file gì đó cho bản ghost của mình hoàn thiện hơn.

Một số hình ảnh về Ghost Exp 11.5:

cái này có cho pep mình thêm bớt phần mềm trong bản ghost không vậy AD ?

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm