• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost (ISO,GHO,TIB) Windows 10 [32&64bit] 1803 Pro Build 17134.165 (update ngày 01/08/2018) [Legacy + UEFI] by songngoc

keke355992

Member Chính Thức
Thích
14
Bác SongNgọc ơi có thể làm thêm bản 32bit đc ko ạ

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Bác SongNgọc ơi có thể làm thêm bản 32bit đc ko ạ
Tại máy ở chỗ làm, máy ở nhà, máy người quen toàn dùng 64bit nên mình cũng ít làm 32bit.

ShiniHung

Member Mới
Thích
0
Bác 'Song Ngoc' ơi cho mình hỏi, mình cài ghost của bác lúc mình có sử dụng lệnh "net User/ delete" sau khi restart lại thì nó báo mật khẩu không đúng, làm sao gỡ được vậy bác, bác giúp mình với, mình cảm ơn

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Bác 'Song Ngoc' ơi cho mình hỏi, mình cài ghost của bác lúc mình có sử dụng lệnh "net User/ delete" sau khi restart lại thì nó báo mật khẩu không đúng, làm sao gỡ được vậy bác, bác giúp mình với, mình cảm ơn
Lệnh đó để xoá user, bác phải để ý máy có mấy user để đăng nhập lại, nếu chỉ còn 1 tài khoản administrator thì mật khẩu để trống thôi.

ShiniHung

Member Mới
Thích
0
Lệnh đó để xoá user, bác phải để ý máy có mấy user để đăng nhập lại, nếu chỉ còn 1 tài khoản administrator thì mật khẩu để trống thôi.
Mình có 1 user tên mình, trước đó mình có đặt pass, sau mình muốn xóa, nên dùng lệnh "net user" giờ restart lại không vào được lun, đánh pass cũng không đúng

Với cái EasyBCD 2.3 sao mình vào Win PE mà nó k có đủ mấy ứng dụng ghost, chỉ có mấy cái winm tool,. làm sao có đủ mấy cái kia vậy. Bác giúp mình fix với.

Cảm ơn bác. !!

Shan Lin

Member Chính Thức
Thích
3
Ai giúp mình vụ driver MTP kết nối điện thoại android cho máy tính với, mình làm đủ kiểu vẫn ko cài đc driver :( bản win trước đó thì mình kết nối bình thường....

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Mình có 1 user tên mình, trước đó mình có đặt pass, sau mình muốn xóa, nên dùng lệnh "net user" giờ restart lại không vào được lun, đánh pass cũng không đúng

Với cái EasyBCD 2.3 sao mình vào Win PE mà nó k có đủ mấy ứng dụng ghost, chỉ có mấy cái winm tool,. làm sao có đủ mấy cái kia vậy. Bác giúp mình fix với.

Cảm ơn bác. !!
Trước khi xóa một user bác nên kích hoạt sẵn tài khoản administrator để gặp trường hợp không vào lại được win như bác đang gặp.
Bác vào thử winpe dùng những vẫn mềm reset password hoặc Kích hoạt tài khoản administrator.
Nếu vào winpe mất các ứng dụng, bác chọn nút unmounted để unmount tất cả các file Wim rồi chọn lại lệnh mount để mount các file Wim.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Ai giúp mình vụ driver MTP kết nối điện thoại android cho máy tính với, mình làm đủ kiểu vẫn ko cài đc driver :( bản win trước đó thì mình kết nối bình thường....
Kết nối điện thoại Android với máy tính tro g khi điện thoại Android đang mở thì đâu cần cài driver, windows tự nhận, tuy nhiên trên màn hình Android sẽ có cảnh báo: bạn đồng ý cho phép truy cập không? Bác chọn nút Đồng ý trên Android là truy cập được Android trên Pc mà.

Shan Lin

Member Chính Thức
Thích
3
Kết nối điện thoại Android với máy tính tro g khi điện thoại Android đang mở thì đâu cần cài driver, windows tự nhận, tuy nhiên trên màn hình Android sẽ có cảnh báo: bạn đồng ý cho phép truy cập không? Bác chọn nút Đồng ý trên Android là truy cập được Android trên Pc mà.
Mình biết mà, mình chuyển qua chế độ tranfer date để copy dữ liệu, bán win trước mình làm đi làm lại ko vấn đề gì, chỉ có bản này ko có driver MTP, google fix đủ kiểu nó vẫn báo ko cài được driver :(

ShiniHung

Member Mới
Thích
0
Trước khi xóa một user bác nên kích hoạt sẵn tài khoản administrator để gặp trường hợp không vào lại được win như bác đang gặp.
Bác vào thử winpe dùng những vẫn mềm reset password hoặc Kích hoạt tài khoản administrator.
Nếu vào winpe mất các ứng dụng, bác chọn nút unmounted để unmount tất cả các file Wim rồi chọn lại lệnh mount để mount các file Wim.
Để em thử lại. Em cảm ơn bác nhiều

zonzongl

Member Tích Cực
Thích
11
Anh có thể chia sẻ về các định dạng file ghost đc k ạ?
các file có ưu nhược điểm gì khác nhau không ạ? và a sẽ recommend dùng dạng định dạng nào
trước giờ e cũng có ngâm cứu nhưng thực sự không có nhiều thời gian nên chỉ biết tải về r bung ghost xài thôi ạ
nhờ a chia sẻ thêm ạ

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Anh có thể chia sẻ về các định dạng file ghost đc k ạ?
các file có ưu nhược điểm gì khác nhau không ạ? và a sẽ recommend dùng dạng định dạng nào
trước giờ e cũng có ngâm cứu nhưng thực sự không có nhiều thời gian nên chỉ biết tải về r bung ghost xài thôi ạ
nhờ a chia sẻ thêm ạ
Bạn nên tải file định dạng ISO về cài, nếu máy còn vào được Windows dùng WintoHDD để cài, còn không thì dùng usb boot vào winPE, tiến hành cài.

zonzongl

Member Tích Cực
Thích
11
Bạn nên tải file định dạng ISO về cài, nếu máy còn vào được Windows dùng WintoHDD để cài, còn không thì dùng usb boot vào winPE, tiến hành cài.
ví dụ e cài bằng iso và winPE thì e vào winPE r dùng partition xóa hết các phân vùng liên quan đến win và boot.
xong sau đó dùng setup windows j đó để cài bình thường phải k ạ?

Xoipro

Member Mới
Thích
0
Bạn cho mình hỏi làm thế nào để set khởi động mặc định là win 10 hiện tại chứ không phải thông qua màn hình chọn win 10 PE mini nữa.
Mình đã sử dụng ghost đc vài ngày, thấy rất ổn.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Bạn cho mình hỏi làm thế nào để set khởi động mặc định là win 10 hiện tại chứ không phải thông qua màn hình chọn win 10 PE mini nữa.
Mình đã sử dụng ghost đc vài ngày, thấy rất ổn.
Bạn dùng Easy BCD, và xoá đi, cái này chắc do bạn nghịch sau khi ghost chạy file tích hợp MenuBoot WinPE vào ổ cứng rồi.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
ví dụ e cài bằng iso và winPE thì e vào winPE r dùng partition xóa hết các phân vùng liên quan đến win và boot.
xong sau đó dùng setup windows j đó để cài bình thường phải k ạ?
Bạn làm theo hướng dẫn dưới, bỏ qua bước convert ổ đĩa

daotienhaia1992

Member Tích Cực
Thích
18
Mình dùng bản ghost này bản UEFI ghost xong ngon lành nhưng sao mình thấy loa lại yếu quá. Mình thử tăng max hết âm lượng mà chỉ như 1/2 so với bản ghost cũ của bác vậy. Bản ghost cũ của bác mình sài bản năm ngoái ra lúc tháng 10/2017 âm lượng max to mà bản này sao mình thấy âm lượng loa nhỏ quá đã cài đẩy đủ hết drives rồi. Có cách nào tăng lại loa như cũ không bác @meigyoku ?

daotienhaia1992

Member Tích Cực
Thích
18
Bác @meigyoku cho em xin link tải bản cũ tên Ghost Windows 10 [32&64bit] Fall Creator 1709 Pro [Legacy + UEFI] by songngoc với bác.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Bác @meigyoku cho em xin link tải bản cũ tên Ghost Windows 10 [32&64bit] Fall Creator 1709 Pro [Legacy + UEFI] by songngoc với bác.
Bản cũ mình xóa rồi, chắc máy bác không tương thích với bản mới.
Bạn dùng chương trình quản lý âm thanh cài kèm chương trình driver, rồi chỉnh EQ lên, đừng chỉnh lớn quá sẽ làm loa bị rè.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm