• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost (ISO,GHO,TIB) Windows 10 [32&64bit] 1803 Pro Build 17134.165 (update ngày 01/08/2018) [Legacy + UEFI] by songngoc

sadg asdf sd

Member Chính Thức
Thích
0
Bản này ko có calculator ứng dụng trên store thì ko tải đc báo lỗi
Ko cài game bar nhưng ko tắt vào game thông báo khó chịu phải tắt đi muốn cài cũng ko đc vì lỗi store
:v Tạm thế đã để dùng lâu test kĩ hơn

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Bản này ko có calculator ứng dụng trên store thì ko tải đc báo lỗi
Ko cài game bar nhưng ko tắt vào game thông báo khó chịu phải tắt đi muốn cài cũng ko đc vì lỗi store
:v Tạm thế đã để dùng lâu test kĩ hơn
Tải các ứng dụng trong stote bình thường nha.

manhhieu2909

Member Mới
Thích
0
anh cho em hỏi. em tải cái file tbi (k phải tib) a up trên fshare ngày 30/9 ạ. làm s để bug file này ạ em đã làm với teraimage nhưng ổ ssd của em có 128gb nhỏ hơn dung lượng ổ mà file tbi đó tạo ra cho nên báo lỗi ạ. có cách nào để bug được k a

meigyoku

Member Vip
Thích
930
anh cho em hỏi. em tải cái file tbi (k phải tib) a up trên fshare ngày 30/9 ạ. làm s để bug file này ạ em đã làm với teraimage nhưng ổ ssd của em có 128gb nhỏ hơn dung lượng ổ mà file tbi đó tạo ra cho nên báo lỗi ạ. có cách nào để bug được k a
Bạn xem hướng dẫn video để bung file TBI, theo mình dùng True Image vẫn hay nhất:

vominhtri278

Member Chính Thức
Thích
2
Bác ơi... mình bị icon trắng xoá như hình... icon thứ 2 rồi ạ... Cái đầu tiên mình xoá rồi ạ... có cách nào fix icon lại được không ạ? (trong thư mục cài đặt cũng bị trắng như này luôn ạ)
Cảm ơn bác chủ...

kjhkog

Member Chính Thức
Thích
0
Chào bạn, mình đang dùng bản GHOST của bạn và rất hài lòng, chạy rất mượt mà. mình dùng bản GHO.
Có mỗi một vấn đề là cái Time lines của mình nó ko lưu lịch sử gì cả, ko giống mấy bản trước lưu lại lịch sử các file word, excel làm việc ngày hôm trước rất tiện.
mình đã google và làm theo rất nhiều hướng dẫn mà ko đc, ko hiểu do lỗi máy hay do win.
Bạn có thể hỗ trợ mình phần này đc ko.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Chào bạn, mình đang dùng bản GHOST của bạn và rất hài lòng, chạy rất mượt mà. mình dùng bản GHO.
Có mỗi một vấn đề là cái Time lines của mình nó ko lưu lịch sử gì cả, ko giống mấy bản trước lưu lại lịch sử các file word, excel làm việc ngày hôm trước rất tiện.
mình đã google và làm theo rất nhiều hướng dẫn mà ko đc, ko hiểu do lỗi máy hay do win.
Bạn có thể hỗ trợ mình phần này đc ko.
Time lines bình thường mà bạn, có menu recent file trên thanh menu để mở những file sử dụng gần đây.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Bác ơi... mình bị icon trắng xoá như hình... icon thứ 2 rồi ạ... Cái đầu tiên mình xoá rồi ạ... có cách nào fix icon lại được không ạ? (trong thư mục cài đặt cũng bị trắng như này luôn ạ)
Cảm ơn bác chủ...
Chắc là do ổ cứng hoặc virus thôi bác. Mọi người không ai bị vậy cả.

tuanljnk

Member Mới
Thích
0
chào bác...em cài cho 3 lap khác nhau và đều mắc chung 1 số lỗi như sau:
1....laptop dùng bình thường mà gập lại thì k khởi động dc stand by mà phải khởi ddoojjng lại
2...thỉnh thoảng lại bịu kẹt nút

DoHoang123456

Member Mới
Thích
0
Chủ thớt cho mình hỏi 1 vấn đề . Lap mình đang chạy chế độ uefi-gpt , giờ muốn ghost bản GHO có đc ko hay là phải bắt bắt buộc ghost bản TIB ?

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Chủ thớt cho mình hỏi 1 vấn đề . Lap mình đang chạy chế độ uefi-gpt , giờ muốn ghost bản GHO có đc ko hay là phải bắt bắt buộc ghost bản TIB ?
Bạn dùng bản TIB, hướng dẫn cách gọt đã ghi ở trang một

kjhkog

Member Chính Thức
Thích
0
Time lines bình thường mà bạn, có menu recent file trên thanh menu để mở những file sử dụng gần đây.
Đã OK, hoá ra mình chưa bật "show recently opened items....."
Cho mình hỏi chút nữa là mình cài bản GHOST này cho laptop, mà ko hiểu sao khi gập màn hình xuống máy ko sleep mà vẫn hoạt động bình thường, màn hình vẫn sáng, liệu có phải do phần cứng ko.
mình đã chọn "when close the lib" trong Power options là sleep rồi

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Đã OK, hoá ra mình chưa bật "show recently opened items....."
Cho mình hỏi chút nữa là mình cài bản GHOST này cho laptop, mà ko hiểu sao khi gập màn hình xuống máy ko sleep mà vẫn hoạt động bình thường, màn hình vẫn sáng, liệu có phải do phần cứng ko.
mình đã chọn "when close the lib" trong Power options là sleep rồi

Cái đó do máy chứ không phải do ghost đâu bạn.

rokape

Member Chính Thức
Thích
3
Chào bác.
Cám ơn bác vì tạo ra nhiều bản ghost ngon.
Có điều sao bản này mình ghost cho dell E6420 ssd GPT uefi nhưng sau khi boot thì báo no bootable. Đã check đúng MD5 nhé.
Trong khi đó dùng i chang cách làm tương tự với bản ghost 1024 trước đây của bác thì chạy ngon choét.
Không biết lý do tại sao ạ.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Chào bác.
Cám ơn bác vì tạo ra nhiều bản ghost ngon.
Có điều sao bản này mình ghost cho dell E6420 ssd GPT uefi nhưng sau khi boot thì báo no bootable. Đã check đúng MD5 nhé.
Trong khi đó dùng i chang cách làm tương tự với bản ghost 1024 trước đây của bác thì chạy ngon choét.
Không biết lý do tại sao ạ.
Lý do chắc chắn là do bác rồi, vì mọi người đều ghost được bản UEFI.
Bác kiểm tra BIOS đã cho khởi động chuẩn UEFI chưa, ổ cứng sau khi ghost xem lại MBR có bị lỗi không, nếu lỗi thì tạo lại MBR cho ổ cứng.

tuanQC

Member Mới
Thích
1
Mình bung ghost thì bị lổi "window setup could not configure windows torun on this computer hardware" click ok thì bị tiếp lổi "window could not complete the installation to install windows on this computer restart the installation". Mình dow 2 bản LTSC 1803 đều bị như vậy trong khi bung bản 1709 thì không. Không biết vì lý do gì?

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Mình bung ghost thì bị lổi "window setup could not configure windows torun on this computer hardware" click ok thì bị tiếp lổi "window could not complete the installation to install windows on this computer restart the installation". Mình dow 2 bản LTSC 1803 đều bị như vậy trong khi bung bản 1709 thì không. Không biết vì lý do gì?
những lỗi đó liên quan đến ổ cứng thôi Ví dụ như chưa tạo lại MBR.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm