• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Talent V4 - Made by lucanh97

aoe1991

Quang MK
Thích
689
Mình kết bản này của bác thớt rồi đấy. Đúng lúc mình đang cần ghost lại máy quá... Nhanh lên bác thớt ơi, thank mạnh bác rồi này, nóng lòng quá. :D :D :D

vs tinh thần là win thì full, k luộc mất phần nào, phần mềm thì cài ~ hoàn chỉnh vs mình: KMP, foxit , yahu, idm, tera mới nhất kìa, ff, chrome, office 2003... đủ cả vs cả Sata, Easy Driver pack v5.23 .... thế mà tổng dung lượng bản ghost ~ 1GB => quá đỉnh và tuyệt vời. :> :>

Có vài điểm đối vs mình k cần lắm: cái chống phân mảnh mình thấy k cần vì mình cũng chả xài bao giờ; Foxit dùng mỗi đọc pdf mình thích bản 4. là ok rồi, nhẹ và đủ xài; K-lite mình k thích lắm (KMP vs Pot là đủ rồi); Driver Easy 3.1.1 gì đó thì mới nhất rồi, nhưng mình cũng nghĩ cái này k nên cài vào lắm... ai thiếu thì tự cài thôi..; Unikey thì mình nghĩ nên cài bản Unikey 7 nhìn cho đẹp. :)). mình xài quen avast rồi nên thấy cái bảo vệ USB cũng k cần lắm...

Chút chút ý kiến đóng góp thế thôi, chứ k anti bác thớt đâu. Bản ghost của bác ra mình nhất định chén. Sốt ruột quá rồi. :D :D :D

- Rất thích win full, k luộc phần nào, driver mới nhất; các phần mềm cần thiết vs mình đủ và hiện đang mới nhất; Bộ sky cho Driver mới nhất và đặc biệt là "k cá nhân hóa"!

hodolocha

Member Chính Thức
Thích
49
nếu mình cài mấy bản ghost này vào máy sau đó sẽ rất mất tg để sử dụng your uninstallerL-)

bmhiep

Member Tích Cực
Thích
328
Chúc mừng em bản ghost đầu tay :D.

Anh có tí góp ý là:

Em dùng bản win XP nào vậy, hotfix và driver sata em tự up và add hay dùng công cụ Nlite?
Net Frame work 2 là sao em? Sao em ko cài Net Framework 3.5. Không cài bản 3.5 thì là 1 thiếu sót lớn đấy.
Không cần thiết cài wmp for Firefox :)

bmhiep

Member Tích Cực
Thích
328
Mình kết bản này của bác thớt rồi đấy. Đúng lúc mình đang cần ghost lại máy quá... Nhanh lên bác thớt ơi, thank mạnh bác rồi này, nóng lòng quá. :D :D :D

vs tinh thần là win thì full, k luộc mất phần nào, phần mềm thì cài ~ hoàn chỉnh vs mình: KMP, foxit , yahu, idm, tera mới nhất kìa, ff, chrome, office 2003... đủ cả vs cả Sata, Easy Driver pack v5.23 .... thế mà tổng dung lượng bản ghost ~ 1GB => quá đỉnh và tuyệt vời. :> :>

Có vài điểm đối vs mình k cần lắm: cái chống phân mảnh mình thấy k cần vì mình cũng chả xài bao giờ; Foxit dùng mỗi đọc pdf mình thích bản 4. là ok rồi, nhẹ và đủ xài; K-lite mình k thích lắm (KMP vs Pot là đủ rồi); Driver Easy 3.1.1 gì đó thì mới nhất rồi, nhưng mình cũng nghĩ cái này k nên cài vào lắm... ai thiếu thì tự cài thôi..; Unikey thì mình nghĩ nên cài bản Unikey 7 nhìn cho đẹp. :)). mình xài quen avast rồi nên thấy cái bảo vệ USB cũng k cần lắm...

Chút chút ý kiến đóng góp thế thôi, chứ k anti bác thớt đâu. Bản ghost của bác ra mình nhất định chén. Sốt ruột quá rồi. :D :D :D

- Rất thích win full, k luộc phần nào, driver mới nhất; các phần mềm cần thiết vs mình đủ và hiện đang mới nhất; Bộ sky cho Driver mới nhất và đặc biệt là "k cá nhân hóa"!
Bạn nên tìm hiểu thêm về phần mềm chống phân mảnh nhé, rồi sẽ biết nó cần thiết như nào :D.

K-lite hỗ trợ codec cho wmp và kmp, cực kì cần thiết :D. Kmp và potplayer gần giống nhau, nên chỉ cài 1 thôi :D

aoe1991

Quang MK
Thích
689
Bạn nên tìm hiểu thêm về phần mềm chống phân mảnh nhé, rồi sẽ biết nó cần thiết như nào :D.

K-lite hỗ trợ codec cho wmp và kmp, cực kì cần thiết :D. Kmp và potplayer gần giống nhau, nên chỉ cài 1 thôi :D
- cái chống phân mảnh thì mình biết lâu rồi bạn ạ... Nhưng những công cụ kiểu như thế mình k ưa lắm nên chả bao giờ dùng cả: turn up này, sửa lỗi regedit, quét registry, chống phân mảnh, sửa lỗi win,... tùm lum đủ thứ. Mình k tin mấy công cụ này. hehe. Vậy thôi.

K-lite hỗ trợ cho wmp và 1 phần cho kmp thì mình công nhận. Nhưng vs mình thì bộ kmp + codec riêng cho kmp là quá đủ, kmp của mình chả xoắn đuôi nào cả. link tổng hợp của mình đây:

Mã:
http://www.mediafire.com/?i2sqhwsko8tb9lr
- Đợt trước mình xem toàn phim Ấn Độ và toàn cỡ ~ 3 tiếng trên dưới... có 1 thú vị là có 1 số phim KMP chạy đến tầm hơn 2 tiếng chả hạn, lỗi... bị kick tắt luôn (hết phim) nhưng tua qua thì lại ngon. Nhưng vs Pot thì chạy tẹt ga k vấn đề gì cả.

=> máy mình chỉ cài thêm 2 trình video là KMP và PotPlayer! anti K-lite. =))

badboy_1107

Moderator
Thích
196

Cảm ơn bác đã góp ý

badboy_1107

Moderator
Thích
196
Chúc mừng em bản ghost đầu tay :D.

Anh có tí góp ý là:

Em dùng bản win XP nào vậy, hotfix và driver sata em tự up và add hay dùng công cụ Nlite?
Net Frame work 2 là sao em? Sao em ko cài Net Framework 3.5. Không cài bản 3.5 thì là 1 thiếu sót lớn đấy.
Không cần thiết cài wmp for Firefox :)
Em dùng bản này của anh Trường hotfix em tự up còn Sata được add sẵn trong bản win kia cài net 2 thôi vì cài thêm cái net 3.5 nó sẽ nặng ai thích có thể cài thêm mà :D

aoe1991

Quang MK
Thích
689
Mình vô mediafire mà có link đâu nhỉ
Bạn check lại link xem nhé
Chủ thớt..... chơi chữ ae ấy mà ...!!

Mã:
http://www.mediafire.com/#fe6a5cv3ajefm
Sửa dấu # thành dấu ? đi bạn ơi... ;). Điều kỳ diệu đã xảy ra. :)) :))

1 lần nữa thank chủ thớt. :> :>

aoe1991

Quang MK
Thích
689
Chưa gút được đâu bác ơi....

Chủ thớt đâu rồi..... :-w :-w vào nhận ..... x( x( này.....

Bác chơi xấu, ém hàng ae quá............. PASS là gì vậy trời #-o
Mình mò cả 10 ph đồng hồ rồi mà chưa ra...

p/s: chủ thớt thử xuất hiện xem. :-w.... mình xin pass ngay. =)) (mới chạy qua fb vs yahu của chủ thớt nhưng chắc tối qua cống hiến mệt quá nên giờ vẫn chưa dậy được, ae treo cổ chờ chủ thớt dậy chào buổi sáng nào). :)) :))

qqwwee123

Super Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,449
Bác chơi xấu, ém hàng ae quá............. PASS là gì vậy trời #-o
Mình mò cả 10 ph đồng hồ rồi mà chưa ra...
lần sau ku Lực nhớ đừng để pass join or ghost nữa nhé :)
nhiều ng` sau khi load bản của mình, 1 thời gian sẽ quên mất pass
rút kinh nghiệm lần sau nhé :)

aoe1991

Quang MK
Thích
689
lần sau ku Lực nhớ đừng để pass join or ghost nữa nhé :)
nhiều ng` sau khi load bản của mình, 1 thời gian sẽ quên mất pass
rút kinh nghiệm lần sau nhé :)
cái ôg ni, gọi đt thì k nhấc máy nữa chứ :|
bình tĩnh các bác ơi. Vụ này thông cảm được mà, nhìn thời gian chỉnh sửa bài lần cuối của bác chủ thớt lúc 7h18 AM là đủ hiểu độ vất vả và cống hiến của bạn ấy trong đêm qua và chập sáng nay rồi.

Coi như là chưa có link download thôi mà. no sao where. :)) =))

p/s: cứ để bạn Lực ấy yên giấc hết sáng nay đi. ;;) =))

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm