• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost win 10 Enterprie LTSC 2019 (x86 - x64) full soft (dành cho KTV) V2.0 by hoanchien

nhtu1997

BlueEyes
Bác cho em hỏi sao ổ C em 150gb ghost lại cái nó còn có 30gb vậy ạ

Download-Button
Tải xuống ngay

hoanchien

Team NewUpload
Bác cho em hỏi sao ổ C em 150gb ghost lại cái nó còn có 30gb vậy ạ
MÌnh sử dụng dung lượng ổ C 30G len khi bạn ghost nó sẽ hiển thị 30G (terabyte) nó bị vậy bạn cần kéo lại dung lượng sau khi bung ghost
1. Dùng pattion Winzar
2. vào trong win chuột phải This PC chọn manager>>Disk Managerment>>chuột phải ổ C chọn Extent volume.
Ok dung lượng sẽ đc kéo lại nhé

netnguyenhung

Member Mới
Đã ghost bản x64 UEFI (.TBI) rất mượt cám ơn bác hoanchien . Mình từg ghost bản ltsc x64 của bác songngoc rồi nhưng ko mượt nhẹ như bản này . Mà đuôi .TBI ghost nó phức tạp hơn .tib nếu bác có làm v3 thì có thể làm bản .tib để ae vọc đc ko ạ
vạy mà mình thít ghót kiều này hơn, làm lần đc liền. còn kiểu tib mà mãi mới đc,
Thank bác hoàng chiến nhiều nhé. thank.

Shan Lin

Member Chính Thức
Sau khi đã chán trường bản Pro update lung tung có khi up được, có khi ko được nó ở giữa chừng lưng tững nên sinh lỗi tùm lum tà la, thì mình cài lại bản này, được 3 ngày rồi, thấy ngon lành ko vấn đề gì, mình làm về design & render!
Thanks chủ thớt nhe! :D

keoholodeee

Member Chính Thức
laptop HP ghost đc k bác ơi. Mà mình gà mờ chỉ biết cài pm Tẻabyte r bung ghost thôi chứ không biết xoá cái gì bác nói hết @@

hoanchien

Team NewUpload
laptop HP ghost đc k bác ơi. Mà mình gà mờ chỉ biết cài pm Tẻabyte r bung ghost thôi chứ không biết xoá cái gì bác nói hết @@
Được nhé bạn cứ ghost xong là sài thôi không phải gỡ cái gì cả

bigfooot

Member Chính Thức
bác chiến cho e hỏi dùng đĩa boot nào có cái tetrabytes này thế

nguyenducduyet

Member Chính Thức
bữa nay link k getlink dc, các bác up link khác cho ae kéo về với

nguyenducduyet

Member Chính Thức
đã test và chạy rất mượt, rất ưng ý, cảm ơn a Chiến rất nhiều. vừa tạo ghost lại còn tặng điểm để downd,hi

hoangpuon1983

Member Chính Thức
Bạn ơi. Bạn có thể cho mình hỏi vài câu dc ko ah.
1. Bạn có thể chỉ giúp mình làm sao làm được bạn ghost đa cấu hình giống như bạn (MBR-UEFI) chung một vì mình tìm trên mạng chưa ai chỉ tuyệt chiêu.
2. Sao mình chỉ tạo được (MBR-UEFI) trên win x64 mà ko tạo được trên bản x32.
Xin cảm ơn bạn trước đã chỉ giúp .

hoangpuon1983

Member Chính Thức
Bạn ơi!. Bạn có thể làm bài hướng dẫn cách đóng gói tạo file (MBR-UEFI) bằng TBI ko ah. Vì bạn làm bản này hay nhanh, nhẹ, mượt với lại cách làm này hay mau và nhanh chóng. Mình tìm trên mạng cách làm mà ko thấy. Bạn có thể chỉ giáo dùm. Xin cảm ơn bạn.

Quoctienbk93

Member Chính Thức
Ghost bằng terabyte best về tốc độ so với ghost bằng đuôi .gho hơn nhiều mà; mình test trên ổ hdd bung tầm 5-8 phut ak . Các bạn mới chịu khó tìm hiểu máy mình đang xài chuẩn mbr hay uefi, rồi tìm hướng dẫn bung ghost theo chuẩn đó là sẽ được thôi. Giờ đa số ghost bằng tib hay tbi rồi.

hoanchien

Team NewUpload
Ghost bằng terabyte best về tốc độ so với ghost bằng đuôi .gho hơn nhiều mà; mình test trên ổ hdd bung tầm 5-8 phut ak . Các bạn mới chịu khó tìm hiểu máy mình đang xài chuẩn mbr hay uefi, rồi tìm hướng dẫn bung ghost theo chuẩn đó là sẽ được thôi. Giờ đa số ghost bằng tib hay tbi rồi.
Ghost nhanh hay chậm phụ thuộc vào người tạo ghost nhé bạn nếu chọn mức nén file cao thì việc bung file sẽ chậm vì việc giảm dung lượng lên người tạo ghost sẽ chọn nén dung lượng tối đa nhé bạn
Còn để bung ghost như bản ghost phong linh thì chọn mức nén file thấp hoặc không nén file chỉ backup lại thì bung rất nhanh nhé