• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm New Upload Ghost win 7 của thanh an

hoanchien

Team NewUpload
Thích
1,697
Thanh an đã ra những bản ghost chất lượng, win 7 năm 2010 cũng là một trong những bản ghost như vậy
Cách làm ghost của thanh an nhiều người cũng cần học hỏi kể cả mình đã nghiên cứu bản ghost này rất nhiều hôm nay mình up lại bản ghost này cho các bạn
Là bản ghost cũ vì vậy mình có chỉnh sửa lại chút ít cho khả năng nhận cấu hình máy đời mới tốt hơn, độ tương thích cao hơn
1.jpg Link tải:
win 7x64: https://4share.vn/f/3401010701050405
win 7x86: https://4share.vn/f/4d78787e787c7e7a
Cập nhật file Iso win thanh an cho bạn nào muốn cài cho máy ổ cứng chuẩn UEFI_GPT
WIN 7 X64.ISO:https://www.fshare.vn/file/9SX3C6HON1W4

(Mình điền nhầm tên bản x86 nhé nhưng nó là bản x64) Win 7 Ultimate x86.iso nhầm chữ x86 thôi nhé
Thêm 1 bản win 7x86 nữa chất lượng tuyệt vời nhé các bạn
Link: https://www.fshare.vn/file/OH2MPDH2I3MN

MD5;
Win7x64: DEDBAA10378B277CEA26AF6578081E98
Win7x86: C64E97B365EAA6CFA070E5C2A4B74AED
Win7x64.iso: 47A180087B3F42C9B0540011AF7914B4

Sửa lần cuối:

lamvanhau

Moderator
Thích
366
rebuid lại hả a?

superdragon

Member Tích Cực
Thích
82
Tới nay chưa thấy ai xô đổ được tượng đài này cả!!!. Nản ghê

hoanchien

Team NewUpload
Thích
1,697
hộ trợ máy đời mới dong i6XXX ko thím
Cái IE khi ghost xong các bạn tự nâng cấp nhé, vì khi mình làm không up cái này lên làm gì cả, ít người dùng IE mà

pha1412

Member Tích Cực
Thích
110
bác chiến rebuild những gì, bác nói chi tiết cho ae bik luôn đc ko? với trog bản ghost đấy cài những soft nào, có tinh chỉnh các gì trog services ko...? cũng như bản XP bác rebuild bác cũng ghi lại chi tiết sẽ nhiều ng bik hơn. Thanks bác vì đã đóng góp. :) vs bản của ThanhAn hình như ko phải là SP1 và cũng chưa update gói Wannacry luôn phải ko bác!?

superdragon

Member Tích Cực
Thích
82
ý kiến này hay đây !. ủng hộ bạn 1 phát

bác chiến rebuild những gì, bác nói chi tiết cho ae bik luôn đc ko? với trog bản ghost đấy cài những soft nào, có tinh chỉnh các gì trog services ko...? cũng như bản XP bác rebuild bác cũng ghi lại chi tiết sẽ nhiều ng bik hơn. Thanks bác vì đã đóng góp. :) vs bản của ThanhAn hình như ko phải là SP1 và cũng chưa update gói Wannacry luôn phải ko bác!?

hoanchien

Team NewUpload
Thích
1,697
ý mấy bạn ấy là dòng chip i3,i5,i7 đời mới thế hệ 6xxx ( VD: 6200U,7200...) chip Skylake đời mới hiện tại :)
Ừ mình đọc chưa hết, chưa hiểu hết ý của bạn ấy, chính vì mấy con chíp đó mà mình phải build lại tích hợp thêm driver sata vào để có thể nhận đc cấu hình máy bây giờ đó mấy bạn

hoanchien

Team NewUpload
Thích
1,697
CHủ yếu là thêm Driver sata vào cho chạy đc trên các dòng máy bay giờ thôi bạn ạ, mình định tích hợp thêm net 4.0-4.7 và vitual C++ nữa nhưng thiết nghĩ cái này ai cần cài sau cũng đc nên mình không cho thêm vào các bạn ạ

hcdung18

Member Tích Cực
Thích
27
Bản của bác Thanh An nhiều ứng dung cũ quá, với lại chưa lên SP1. Nếu ghost xong mà cập nhật cũng mất thêm vài tiếng để cập nhật và cài mới ứng dụng. Nếu bác Hoàn Chiến cập nhật các ứng dụng mới và các gói hotfix đến tháng 6/17 luôn thì tuyệt.

superdragon

Member Tích Cực
Thích
82
Hiện tại mình đang xài bản x64 của Thanh an. Theo ý kiến của mình thì không cần phải tinh chỉnh gì ở services, chỉ setup 1 số software căn bản , và nâng cấp SP1,IE 11 là đủ xài ,bản gốc của thanh an đã có đầy đủ Driver sata,không cần thêm bớt gì nữa. rất tuyệt

hoanchien

Team NewUpload
Thích
1,697
Tóm lại
Hiện tại mình đang xài bản x64 của Thanh an. Theo ý kiến của mình thì không cần phải tinh chỉnh gì ở services, chỉ setup 1 số software căn bản , và nâng cấp SP1,IE 11 là đủ xài ,bản gốc của thanh an đã có đầy đủ Driver sata,không cần thêm bớt gì nữa. rất tuyệt
Bản của bác Thanh An nhiều ứng dung cũ quá, với lại chưa lên SP1. Nếu ghost xong mà cập nhật cũng mất thêm vài tiếng để cập nhật và cài mới ứng dụng. Nếu bác Hoàn Chiến cập nhật các ứng dụng mới và các gói hotfix đến tháng 6/17 luôn thì tuyệt.
Bản này mà có update đầy đủ SP1 với các thứ gần đây thì chắc là sẽ rất hay :D
Driver sata từ năm 2010 đến giờ cũng cũ rồi máy mới không nhận nhé, nên mình cập nhật bạn ạ, còn mấy cái IE và hotfix, nâng SP1 thì để sau có thời gian mình sẽ cập nhật bạn ạ
điều căn bản mình không muốn làm mất đi nguyên gốc của bản ghost này thôi các bạn ạ

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm