• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Win 7 Normal thương hiệu VIETTEL-TGDĐ-FShop 2012 EasyDriver 5.25 Mediafire

Thích
28
CÁC BẢN GHOST WIN7x86 ULTIMATE THƯƠNG HIỆU VIETTEL-TGDĐ-FSHOP-VIEN THONG A-NGUYEN KIM...

màn hình desktop đầu tiên​
GIỚI THIỆU:

Tình hình rất là tình hình. Các ACE ở siêu thị ĐTDĐ & LAPTOP Viettel, TGDĐ, Fshop...cài win hơi vất vả, nếu ghost thì cũng phải thương hiệu hóa lại, rồi cài soft, chỉnh sửa...mất vài tiếng :(. Nên mình rất mong topic này sẽ phần nào giúp được ACE. Nếu dùng bản này thì chia đĩa + ghost(acronic true image) + setup cũng chỉ mất 22-27' là giao cho khách, dụng cụ là 1 USB 8GB.

ƯU ĐIỂM:

=> Chạy mượtổn định trong thời gian dài.;;)
=> Setup nhanh,% tăng đều đặng.
=> Driver Easy 5.25 + Win gốc update tháng 6-2012 tương thích với tất cả các máy RAM 1 GB trở lên.
=> Bản ghost bình thường hoặc thương hiệu hóa chứ tuyệt đối ko cá nhân hóa.
=> FullSoft, Dư thì xóa shortcut ngoài desktop ko cần gỡ bỏ mất thời gian.
=> Soft chọn lọc, mới nhất hoặc ổn định nhất, đã tắt hết update.
=> Bộ wallpaper FullHD phù hợp mọi lứa tuổi.
=> Fix Soft, Reg, service, tắt autorun... tinh chỉnh sao cho hợp ý với nhiều khách háng nhất.
=> Đã test qua nhiều dòng máy, đời máy bởi rất nhiều khách hàng.Dell (N4050,5050,XPS 14Z), Asus (X44H,K43E), HP(ProBook,430,Compaq 510), Acer(4349,4379), Lenovo (G360,G460), Toshiba (satelite), SamSung, NetBook,Desktop...mình ko nhớ hết nữa!

NHƯỢC ĐIỂM:

- Máy báo thiếu driver dù đã cài hết driver. Vào device manager rồi disable dòng Unknown Divice là OK.Hình nè. Bác nào biết nguyên nhân thì làm ơn chỉ mình với.
- Dung lượng lớn 6.7 GB.
- Rất mong các bạn phát hiện ra yếu điểm khác.

SOFT:

Menu Boot 3 giây
Office 2003, 2010, Unikey, FontFull
Winrar
NetFrame 1,2,3.5,4
Codec
Yahoo, FaceBook,Team Viewer
IE 9, Chrome, Firefox, Java, Flash player, Silverlight, ShockWare.
IDM Fixed
WebcamMax
LacViet
Nero
Proshow Gold
Autocad
Phantom PDF
Chuyển đổi PDF-Word-IMAGE Fine Reader
Photoshop
Xilisoft conver Phim-Nhac
1click2sync để quản lý virus,băng WorkGroup…
Driver Easy
Game mini khuyến mãi luôn game mình viết 2009.
OneKey Ghost
BKAV, Shadow Defender,TouchPad, USB 3.0 (Mình chép sẵn file exe nếu muốn cài)
HƯỚNG DẪN:

- Chọn bản ghost rồi down 35 part vể join lại, chép vào USB sau đó ghost như bình thường.
- Nên đọc hướng dẫn ở màn hình desktop đầu tiên.

DOWNLOAD: Đổi tên thành backup.gho trước khi ghost

Bản Normal: Normal hoặc http://www.mediafire.com/download.php?c2hz36nqim13a5u
MD5: 58A172CD - C885D4CB - 69934571 - A012B279

Bản Viettel: Viettel hoặc http://www.mediafire.com/download.php?vmk7v9aro1ank53
MD5: AED23674 - EC6D81A3 - 134367AF - 2C7C241C

Bản Thế Giới Di Động: TGDĐ hoặc http://www.mediafire.com/download.php?7bw8zzcbfxbh73w
MD5: 767765BB - 0316EF52 - 9F9EF8BA - 4601CEEC

Bản FShop-Bản Nguyẽn Kim-Viễn Thông A... Click here

XEM TRƯỚC:

Dụng cụ

Driver Easy 5.25

Bản Normal:

Hoàn toàn không cá nhân hóa
Bản Viettel:

Màn hình logon

Bản Thế Giới Di Động:

Màn hình logon

Các bản khác:...

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
Banr Ghost khủng đó, thanks for share, Ghost sử dụng Easy Driver khó mà nhận full 100% Driver + update mới nhất đc, sử dụng thêm các soft sẽ ngon thôi mà

nguyenkhacha5

Member Tích Cực
Thích
23
nick down dien rroif bạn ơi..cho lại di

Thích
28
Dù cố gắng lắm rồi nhưng bản của mình vẫn chưa nhận full driver như anh khatmau_sr.hic

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
Dù cố gắng lắm rồi nhưng bản của mình vẫn chưa nhận full driver như anh khatmau_sr.hic
Bạn đừng nói vậy, không ai dám khẳng định làm Ghost Allmain máy nào cũng full Driver đâu, nhiều máy, main khác nhau, driver update, khó mà đáp ứng kịp, chủ yếu là nhận khoảng 80-90% là dùng ngon rùi, còn lại ta dùng soft thêm là đủ, chủ yếu là sử dụng soft ý mà

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137
bản này dung lượng nặng quá thì phải những 6.67 GB liền à, nhưng không nặng với mấy ông sửa máy vì mấy ông đó kiếm tiền thì phải chấp nhận thôi, chỉ khổ anh em không có usb 8gb để đi sửa cho bạn bè nếu dùng bản này

tsml

Member Chính Thức
Thích
3
thank cái tinh thần, nhưng nặng quá bro ơi........

Thích
28
-thank cái tinh thần, nhưng nặng quá bro ơi........
-bản này dung lượng nặng quá thì phải những 6.67 GB liền à, nhưng không nặng với mấy ông sửa máy vì mấy ông đó kiếm tiền thì phải chấp nhận thôi, chỉ khổ anh em không có usb 8gb để đi sửa cho bạn bè nếu dùng bản này
Hay ghi ra DVD như bản XP này nhỉ: DVD 1click Ghost AllMain FullSoft WinXP SP3 văn phòng 2012

TKTuan

Member Tích Cực
Thích
41
thanks for share. bản ghost này hơi nặng, không cần office 2003. nero cũng ít người dùng, game mini và soft diet virus không cần thiết, cài quá nhiều softs dễ bi lỗi, khi bung ra tốn nhiều thời gian; bạn nên giảm bớt soft, giảm bớt dung lượng ghost, chia ít part ( 35 part là quá nhiều, chỉ cần 1link thôi)

Thích
28
Thank Bác đã góp ý, nhưng quan điểm của mình là thế này:
Khi bán 1 cái laptop thì chỉ cần khách yêu cầu 1 phần mêm thôi ví dụ office 2003 (ko phải pro nào cũng dùng office 2010 đâu nên mình cài cả 2). Thời gian để cài 1 phần mềm cũng bằng thời gian xả ghost vậy tại sao mình không cài hết ra, dư pm nào thì xóa shortcut ngoài màn hình ko cần gỡ bỏ mất thời gian. À PM diệt virus mình chỉ để file setup thôi chứ ko cài ra nhé.
Còn về việc cài nhiều pm máy chạy năng là không đúng. Thực tế bản ghost này mình cài đặt rất cẩn thận, tắt hết những dịch vụ chạy nền như updater ..., soft mình cũng tuyển chọn rất kỹ và không dính những service, toolbar quảng cáo...Nói tóm lại nó chỉ nặng về dung lượng (6.7 GB)

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm