• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost win 8 bị lỗi nhờ a/e xem giùm!

goicauvong

Member Tích Cực
Thích
10
Mình có ghost 1 bản win8 của bạn Dorin [SBD 01] đăng trong cuộc thi Event ghost 2103.
bug ghost xong vào win đc khoảng 5 đến 10 phút thì máy báo lỗi này
A/e nào trong forum biết thì giúp mình cách khắc phục , mình đã post trong bài của Dorin mà mấy ngày rồi ko thấy trả lời :

chân thành cảm ơn mọi người .

ptpowerct

Member Chính Thức
Thích
20
khuyến bạn nên dùng norton ghost 11.5 để ghost !mình đã bị như thế khi dùng mini win ghost
bạn hãy thử 1 lần nữa đi nhé !
chúc may mắn

meigyoku

Member Vip
Thích
784
khuyến bạn nên dùng norton ghost 11.5 để ghost !mình đã bị như thế khi dùng mini win ghost
bạn hãy thử 1 lần nữa đi nhé !
chúc may mắn
Lại tư vấn linh tinh rồi, lỗi đó là do win8 ko tương thích.

whyiln

Member Chính Thức
Thích
8
bạn nên repair lại win bằng USB boot win ,nếu không được thì bạn cần phải cài bản win khác

Vat_vo

Super Moderator
Thành viên BQT
Thích
666
Bạn check MD5 chưa? Nếu khớp rồi thì vào format ổ C rồi thử ghost lại xem. Nếu vẫn ko đc thì máy bạn hổng có hợp với nó rồi. Tìm bản ghost khác thôi:smile:

ptpowerct

Member Chính Thức
Thích
20
Lại tư vấn linh tinh rồi, lỗi đó là do win8 ko tương thích.
nếu nói k hợp, vậy máy của mình cũng đã gập trường hợp như thế vậy sao mình ghót lại lần 3 vs cái ghost 11.5 ( k phải cái ghost trong mini win )
vậy sao vào đc ? mà k bị lõi !
mới đậy mình cũng gập lõi đó với lý do là mình đã cài 1 cái win xp ở ổ F
mình vào mini win chỉnh lại @ctive cho ổ F và ẩn ổ C đi ( ổ C là ổ xài win8 củ )
đến lúc cài xong win xp r mình lại vào mini win chỉnh lại ổ C là @ctive và hiện nó lên
khi vào boot thì bt nhung vào đc khoản 5p thì nó hiện ra yk như pic trên chủ thớt ??
cho hỏi lý do tại sao ?

goicauvong

Member Tích Cực
Thích
10
cảm ơn tất cả các bạn
khi nào mình thử kéo 1 bản khác về ghost lại xem sao .

whyiln

Member Chính Thức
Thích
8
mình đã khởi động lại trên dưới 10 lần nhưng vẫn bị như vậy
bạn đừng khởi động nữa ,nhanh die ổ cứng lắm đó ,nên cài win mới rồi kiếm bản GHO nào mà nhiều người test ổn định thì hãy cài !

whyiln

Member Chính Thức
Thích
8
lỗi màn hình xanh xung đột phần mềm giống win 7 ak mà :doubt:

Dorin

Thành Viên Cống Hiến
Thích
788
lỗi này do ko tương thích với win 8 bạn thử dùng tool rồi check của microsoft xem máy có tương thích với win 8 không??, cũng có thể là do lỗi file imageres.dll (nếu bạn update win hen sui sẽ bị) , sorry vì dạo ni tập trung làm nhiều thứ nên ko support các bạn đc :smile:

nguyenngoc_photo

Member Mới
Thích
0
Chào cả nhà . Mình ghost bản ghost win 8 mã GHOSTWIN864BITVS6_DOHOALACHUYENNHO
sao nó báo mất ổ CD vậy các bạn
Mà cũng không hiểu nổi Card hình của mình là ASUS HD 7750 1GH DRAM5 mà sao cài hoài mà nó vẫn như vậy
.Mong các bạn chỉ giùm. Xin cảm ơn.
LOI.jpg LOI.jpg LOI.jpg

Tay-DJ

Member Chính Thức
Thích
5
Chào cả nhà . Mình ghost bản ghost win 8 mã GHOSTWIN864BITVS6_DOHOALACHUYENNHO
sao nó báo mất ổ CD vậy các bạn
Mà cũng không hiểu nổi Card hình của mình là ASUS HD 7750 1GH DRAM5 mà sao cài hoài mà nó vẫn như vậy
.Mong các bạn chỉ giùm. Xin cảm ơn.
View attachment 1125 View attachment 1125 View attachment 1125
Core I5 4 Nhân Ngon Vãi Nhỉ ? Bạn chưa cài Driver à. Cài Driver xong nó sẽ nhận hết thiết bị phần cứng của bạn à.

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm