• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Win 8 X64 VS7 " Tỏa Sáng Ước Mơ_Chào Đón Bất Ngờ "

anhnhat1310

Member Chính Thức
Thích
4
bạn thử bấm = chuột chưa, vì trog windows 8.1/10 có chức năg bảo vệ màn hìh khi k xài (tíh năg này k cần vào Personalize để set Screen Saver rất là tiện :smile:). Các máy ở nhà m cũg như thế đó, k phải do lỗi gì đâu (m đã thử rồi, bấm phím và touchpad màn hìh sẽ k bật lên mà phải dùg chuột click 1 phát là màn hìh lại ság :big_smile:
híc chuột cũng z bạn ơi, mình cài mấy lần rồi cũng bị, win 7,8 thì k sao lên 8.1 thì bị. Tục vl :(

lucky_4795

Member Chính Thức
Thích
15
híc chuột cũng z bạn ơi, mình cài mấy lần rồi cũng bị, win 7,8 thì k sao lên 8.1 thì bị. Tục vl :(
máy bạn dùng card rời AMD phải ko? bạn vào device manager disable cái driver AMD thử xem, máy mình cũng acer aspire dùng win 8 rất kén card AMD nên mỗi lần cài hoăc ghost thì phải disable cái driver này trước tiên, nên muốn tận dụng card AMD để chơi game thì phải cài thêm win 7 :D

anhnhat1310

Member Chính Thức
Thích
4
máy bạn dùng card rời AMD phải ko? bạn vào device manager disable cái driver AMD thử xem, máy mình cũng acer aspire dùng win 8 rất kén card AMD nên mỗi lần cài hoăc ghost thì phải disable cái driver này trước tiên, nên muốn tận dụng card AMD để chơi game thì phải cài thêm win 7 :D
AMD đúng rồi đó bạn (win 8 gốc thì xài bth, lên 8.1 lại bị, mình về lại win 7 luôn cho khỏe)

phucqng

Member Chính Thức
Thích
9
MÌNH GẶP LỔI NÀY KHI SỬ DỤNG BẢN GHOST CỦA BẠN, GHOST XONG THÌ VÀO WIN MÁY KHÔNG NHẬN CHUỘT CẢM ỨNG TRONG MÁY,
MÌNH DÙNG MÁY DELL 15R 3000 SERRI

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Thích
2,554
MÌNH GẶP LỔI NÀY KHI SỬ DỤNG BẢN GHOST CỦA BẠN, GHOST XONG THÌ VÀO WIN MÁY KHÔNG NHẬN CHUỘT CẢM ỨNG TRONG MÁY,
MÌNH DÙNG MÁY DELL 15R 3000 SERRI
cái này mới nha bạn thử ghost lại lần nữa xe sao và download driver trên trang chủ xem sao nha

phucqng

Member Chính Thức
Thích
9
mình chẳng biết bị gì, chạy win 8.1 64b là bị., ngay cả dùng bộ win mini của bác DLCD 2015 vẩn bị như vậy. chạy lại bộ win 7 64 thì bình thường, đã cài đủ ddriverr touchpad nhưng không dùng được

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Thích
2,554
mình chẳng biết bị gì, chạy win 8.1 64b là bị., ngay cả dùng bộ win mini của bác DLCD 2015 vẩn bị như vậy. chạy lại bộ win 7 64 thì bình thường, đã cài đủ ddriverr touchpad nhưng không dùng được
vậy mình pótay

Nam Nho 0905

Member Chính Thức
Thích
3
bạn dùng thử driver booter xem có sót cái driver nào không.
Nếu không nữa thì bạn kiểm tra xem có tắt chuột cảm ứng đi không.
Vì mình xài chuột kia nhiều nên đôi khi tắt đi mà quên ý.

phucqng

Member Chính Thức
Thích
9
vừa ghost xong vào win đã ko dùng được rồi mà. quyét hết driver rồi mà chẳng được, đành dùng win 7 64b

loilamcuachua

Member Mới
Thích
0
ghost cho vostro 3560 thì ko có wifi , cài đúng drivẻ củng ko có , bó tay , trong khi các bản ghost khác thì đều nhận hết

Roronoa Zoro

Member Chính Thức
Thích
1
Cho mình hỏi là máy mình đang chạy win 7 thì có thể bung ghost 8.1 này được không nhỉ, hay phải cài win 8.1 trước rồi mới bung ghost sau.. Em cảm ơn

hunggianghia14

Member Chính Thức
Thích
3
Mình dùng Dell inprions 15 3521, bị lỗi không thể cài wifi, dù mình vào trang chủ dell tải driver về. Dùng driver easy cũng không được. Tất cả driver khác đều cài ok, chỉ mổi wifi là bó tay, vọc cả ngày bó tay. Chủ thớt cứu với.

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Thích
2,554
Mình dùng Dell inprions 15 3521, bị lỗi không thể cài wifi, dù mình vào trang chủ dell tải driver về. Dùng driver easy cũng không được. Tất cả driver khác đều cài ok, chỉ mổi wifi là bó tay, vọc cả ngày bó tay. Chủ thớt cứu với.
cho cai hình đi bạn

hunggianghia14

Member Chính Thức
Thích
3
Cài trên destop thì cực chuẩn, mướt và rất đẹp. Tốc độ khởi động 3s (mình dùng core i5) kinh khủng thật. Nhưng mình test trên laptop cá nhân thì mắc lổi không cài được driver wifi như ở hình dưới. Mình dùng dell inprion15 3521, driver win 8 tải từ trang chủ dell

Sửa lần cuối:

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Thích
2,554
Cài trên destop thì cực chuẩn, mướt và rất đẹp. Tốc độ khởi động 3s (mình dùng core i5) kinh khủng thật. Nhưng mình test trên laptop cá nhân thì mắc lổi không cài được driver wifi như ở hình dưới. Mình dùng dell inprion15 3521, driver win 8 tải từ trang chủ dell
bạn tháo driver củ ra add vào xem sao mình dùng cài cho rất nhiều dòng dell không có trường hợp này

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm