• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Win XP November 2013 Maherz - NoSoft

hqnghi44

Member Tích Cực
Dựa trên bản Windows XP Pro SP3 Black Edition Integrated November 2013 của tác giả Maherz, Mình tạo bản ghost này với mục đích thuận tiện cho các bạn trong việc cài đặt cũng như sử dụng.

Thông tin file ghost: chưa cài đặt bất cứ chương trình nào, không cá nhân hóa bất kỳ chi tiết nào.
Công cụ tạo ghost:
- SPAT 6.0.9.9
- WanDrv 5.33
Tùy chỉnh hệ thống:
- Cài đặt Royale theme, trọn bộ font VNI, .VnTime...
- Tắt các chức năng: System Restore, Firewall, Windows Update, Security Center, Language Bar.
- Cấu hình cho lần mở đầu tiên của Internet Explorer và Media Player

Thông tin file: WINXP AM-NO112013.GHO (743 MB)
MD5 Code: B6D1069D40798146D32146EF590F9041
Link Download:

Tommy_Phan

WWW.Toilait.CF
Cách tạo GHOST của PRO này còn chưa đk hay cho lắm vì win gốc có hơn 500MB mà PRO tạo gho đã chiếm hơn cái đĩa CD rùi :)
em không tính bộ driver da năng ah cái đó nặng lắm đấy

lamchelseafan

Member Chính Thức
Thời nay ổ DVD và USB rẻ như bèo rồi mà còn xài CD nữa. Bây giờ kiếm máy có ổ Cd còn khó hơn ổ DVD nữa . Ông nào nói source win xp chỉ có 500mB

chipcomputer

Nam ca sĩ Lệ Rơi
Thời nay ổ DVD và USB rẻ như bèo rồi mà còn xài CD nữa. Bây giờ kiếm máy có ổ Cd còn khó hơn ổ DVD nữa . Ông nào nói source win xp chỉ có 500mB
Bản này có thể lên ghostviet.com xem có hơn 500MB tích hợp thêm Driver lung tung vào ra cũng chỉ hơn 600MB thui chứ nhỉ :) . Có thể áp dụng phong cách nén của a Khatmau hoặc là 1 số các PRO khác bản GHOST sẽ vừa đẹp 1 CD :) . Ko thì làm GHOST XP Setup bản này đi cho nhẹ chỉ cần tích hợp Driver card mạng là được

ngockhanh48

NK Super Star
Bản này có thể lên ghostviet.com xem có hơn 500MB tích hợp thêm Driver lung tung vào ra cũng chỉ hơn 600MB thui chứ nhỉ :) . Có thể áp dụng phong cách nén của a Khatmau hoặc là 1 số các PRO khác bản GHOST sẽ vừa đẹp 1 CD :) . Ko thì làm GHOST XP Setup bản này đi cho nhẹ chỉ cần tích hợp Driver card mạng là được
1 CD 700M đã tích hợp thêm driver thì phải Lite cơ số thành phần đấy

mobell200

Member Chính Thức
giá mà nguyên gốc + thêm driver là được rồi
bác nào nén nhỏ nhỏ bằng cd ~700 mb cho a e lưu vào đĩa với

quanvu_nd

Member Danh Tiếng
Nếu bộ cài ko tích hợp driver gì cả chỉ tích hợp hotfix,ie8,wmp11 và làm bản ghost no soft no driver bằng SPAT tôi làm chỉ khoảng 570 mb.Windows full luôn đấy ko lite 1 tí gì cả

hqnghi44

Member Tích Cực
Nếu bộ cài ko tích hợp driver gì cả chỉ tích hợp hotfix,ie8,wmp11 và làm bản ghost no soft no driver bằng SPAT tôi làm chỉ khoảng 570 mb.Windows full luôn đấy ko lite 1 tí gì cả
Nói thiệt e mò đủ cách rồi mà chưa bao giờ làm được dưới 700Mb hết! Các cách bác Khatmau chỉ em đã thử rồi mà mèo vẫn hoàn mèo, nếu bác không giấu nghề thì post chỉ anh em đê!

chipcomputer

Nam ca sĩ Lệ Rơi
Nói thiệt e mò đủ cách rồi mà chưa bao giờ làm được dưới 700Mb hết! Các cách bác Khatmau chỉ em đã thử rồi mà mèo vẫn hoàn mèo, nếu bác không giấu nghề thì post chỉ anh em đê!
Bác thế là chưa nén hết cỡ rùi :D

milan88

Member Chính Thức
Bản này có gì mới hơn ko
Bản này và bản bình thường (đã dùng autoupdate windows) thì nên dùng bản nào hơn hả các bác

Bài xem nhiều