• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost win7 luxury update1 - by- Leoz ( Kim Chính)

kimchinh

Member Tâm Huyết
Chào các bạn hôm nay mát giời mình xin được giới thiệu với các bạn bản ghost - win7- new của mình:

Bản ghost được làm bằng công cụ Es3.1
Tích hợp bộ driver theo máy máy nào cũng nhận 95-100 Driver
Đồng thời tích hợp thêm cả Menuboot cứu hộ đa năng, giúp bạn cứ hộ máy tính với tốc độ nhanh nhất mà không cần CD hay USB. Bản ghost được làm từ bản Windows 7Ultimate SP1 32bit nguyên gốc từ Microsoft, không lược bớt thành phần, Dung lượng chỉ 3,47Gb quá nhẹ cho một bàn ghost full, Được cài thêm bộ luxury mát mẻ xanh lét :P.
Các soft được cài vào bản ghost được cr@ck update mới.
Các bạn muốn biết thêm thông tin thì xem ảnh đờ mô sau đây.

( Desktop bản này là thế này)

(Activer ngon nhẻ nhé)

(Yahoo vẫn được trang bị nhé cho những ai cần thết như mình)

(Officen 2010 đã mua bản quyền mãi mãi =D )

( Danh sách các soft đây bản này chiên game tốt nhé)

Links dowload:
4Shared: 3G.47 :

http://4share.vn/f/546760676c646661/7-Luxury-Update-1.GHO

Mọi người vào đây tạo nick rùi get tải max tốc độ nhé:
>>> http://www.24leech.net/

Videos Hướng dẫn get links Xem để ý kỹ nhé :)

Hướng Dẫn Get links ở Phiên Bản Mới.

MD5: 2B43A1C2 - DDEA0F9E - 00727D1F - 3397A6B8

Chú y: Check kỹ MD5 chánh tình trạng lỗi khi ghost
Chúc các bạn mùa hè vui vui vẻ, không nên đẻ hì nói vui thôi.

Sửa lần cuối:

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Chào các bạn hôm nay mát giời mình xin được giới thiệu với các bạn bản ghost - win7- new của mình:

Đồng thời tích hợp thêm cả Menuboot cứu hộ đa năng, giúp bạn cứ hộ máy tính với tốc độ nhanh nhất mà không cần CD hay USB, Dung lượng chỉ 3,7Gb mà thôi. Bản ghost được làm từ bản Windows 7Ultimate SP1 32bit nguyên gốc từ Microsoft, không lược bớt thành phần, Dung lượng chỉ 3,47Gb quá nhẹ cho một bàn ghost full, Được cài thêm bộ luxury mát mẻ xanh lét :P.
Các bạn muốn biêt stheem thôn tin tì xem anh đờ mô sau đây.

View attachment 3404

(Activer ngon nhẻ nhé)

View attachment 3405

View attachment 3406
View attachment 3407

View attachment 3408

View attachment 3409

View attachment 3410

View attachment 3411

Links dowload:
4Shared: Uploading....... sẽ có trong ngày mai

MD5: Uploading.....

Tóm lại là dung lượng nhiêu :surrender:

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Bạn sửa lại bài kỹ chút, lỗi chính tả nhiều, cho thêm tấm hình chụp mức Ram nhé :still_dreaming:

ptit_sv_93

Member Mới

Đồng thời tích hợp thêm cả Menuboot cứu hộ đa năng, giúp bạn cứ hộ máy tính với tốc độ nhanh nhất mà không cần CD hay USB, Dung lượng chỉ 3,7Gb mà thôi. Bản ghost được làm từ bản Windows 7Ultimate SP1 32bit nguyên gốc từ Microsoft, không lược bớt thành phần, Dung lượng chỉ 3,47Gb quá nhẹ cho một bàn ghost full, Được cài thêm bộ luxury mát mẻ xanh lét :P.
Các bạn muốn biêt stheem thôn tin tì xem anh đờ mô sau đây.

View attachment 3404

(Activer ngon nhẻ nhé)

View attachment 3405

View attachment 3406
View attachment 3407

View attachment 3408

View attachment 3409

View attachment 3410

View attachment 3411

Links dowload:
4Shared: Uploading....... sẽ có trong ngày mai

MD5: Uploading.....

Cho mình xin cái ảnh desktop được không bạn ơi.

kimchinh

Member Tâm Huyết
Bạn sửa lại bài kỹ chút, lỗi chính tả nhiều, cho thêm tấm hình chụp mức Ram nhé :still_dreaming:
Ram nó không được thật nên không show ram 2G khởi động nó chỉ khoảng vào 400m, Ram 4G nó lại hiện 600m Nên tùy vào ram của máy nó chiếm nhiều hay ít nhé. Lỗi chính là là do on Dcom nên lag viết mãi nó mới hiện, Edit lại sau.
Tóm lại là dung lượng nhiêu :surrender:
Bác đọc bải e trưa vậy

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Ram nó không được thật nên không show ram 2G khởi động nó chỉ khoảng vào 400m, Ram 4G nó lại hiện 600m Nên tùy vào ram của máy nó chiếm nhiều hay ít nhé. Lỗi chính là là do on Dcom nên lag viết mãi nó mới hiện, Edit lại sau.

Bác đọc bải e trưa vậy

Bác đọc bải e trưa vậy
Bài lúc đầu đây, bạn mới sửa chứ gì
Dung lượng chỉ 3,7Gb mà thôi. Bản ghost được làm từ bản Windows 7Ultimate SP1 32bit nguyên gốc từ Microsoft, không lược bớt thành phần, Dung lượng chỉ 3,47Gb quá nhẹ cho một bàn ghost full, Được cài thêm bộ luxury mát mẻ xanh lét :P.

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT

Bác đọc bải e trưa vậy
Bạn tích hợp bộ driver nào vậy, dung lượng nhỏ thật đấy :smile:

kimchinh

Member Tâm Huyết
Bài lúc đầu đây, bạn mới sửa chứ gì
Dung lượng chỉ 3,7Gb mà thôi. Bản ghost được làm từ bản Windows 7Ultimate SP1 32bit nguyên gốc từ Microsoft, không lược bớt thành phần, Dung lượng chỉ 3,47Gb quá nhẹ cho một bàn ghost full, Được cài thêm bộ luxury mát mẻ xanh lét :P.
Bạn tích hợp bộ driver nào vậy, dung lượng nhỏ thật đấy :smile:
Lý do là mạng lag viết nó lỗi. Driver rút gọn nhé, bác nào dùng card rời nó k nhận đâu. tự cài thêm nếu máy có card nhé.

hiepsisoma

Yêu Thích Sự Phản Đối
Thành viên BQT
Nên tích hợp thêm gói driver mass storage, có thể tích hợp thêm gói lan + wlan, để tránh trường hợp, mới bung file ghost xong, khởi động lại máy, chưa kịp boot vào Win thực hiện quá trình thiết lập, đã lỗi do thiếu các trình khiển cơ bản.

Mình có thể chia việc bung ghost làm 2 quá trình chính như sau:
Quá trình 1: extract file gho sang partition
Quá trình 2: BIOS => detect driver => OS => config hardware => Restart => Finish

Đã chạy được vào Win rùi thì không có gì khó khăn để cài thêm driver thiếu, update các driver chính hãng, có thể thông qua Windows Update, các website hãng sản xuất phần cứng ..., thường mọi người dùng luôn driver của gói auto driver

P/S: không có gói auto driver nào full driver cả và luôn chứa một lượng driver unsigned (không đảm bảo chất lượng), nếu full driver chắc gói đó phải nặng mấy chục GB mất
Cảm ơn bạn, vậy mình tích hợp mass storage, lan, wlan cho file ghost mới :big_smile:

minhpb

Member Vip
bản này phong cách hơi giống bản ghost đoạt giải nhất event năm ngoái của bác Bách đấy nhá :D

tuananhpt

Research & Development System
Thành viên BQT
Nhìn cái Computer Name trông đã chán rồi :beat_brick: chắc là để nó tự phát sinh mã SID

cpu pen của bạn rất đẳng cấp, chay hẳn 4g ram rất sang trọng... trông bản này cứ gần giống như bản SBD11 của khatmau_sr ý nhỉ

Bài xem nhiều