• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Win7 Ultimate x32 - Allmain - FullSoft (Cần thiết) - Menuboot Tùy chỉnh

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,222
bác khát máu cho mình cái file reg của menu power menu cái nha
tk
Add power menu:
Windows Registry Editor Version 5.00

;Created by Khatmau_sr

[HKEY_CLASSES_ROOT\DesktopBackground\Shell\Power Menu]
"MUIVerb"="Power Menu"
"SubCommands"="lock;logoff;switch;sleep;hibernate;restart;shutdown"
"Icon"="shell32.dll,215"
"Position"="bottom"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\lock]
@="Lock"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\lock\command]
@="Rundll32 User32.dll,LockWorkStation"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\logoff]
@="Log Off"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\logoff\command]
@="Shutdown -l"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\switch]
@="Switch User"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\switch\command]
@="tsdiscon.exe"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\sleep]
@="Sleep"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\sleep\command]
@="rundll32.exe powrprof.dll,SetSuspendState Sleep"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\hibernate]
@="Hibernate"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\hibernate\command]
@="Shutdown -h"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\restart]
@="Restart"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\restart\command]
@="Shutdown -r -f -t 00"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\shutdown]
@="Shut Down"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\shutdown\command]
@="Shutdown -s -f -t 00"

Xóa power menu:
Windows Registry Editor Version 5.00

;Created by Khatmau_sr

[-HKEY_CLASSES_ROOT\DesktopBackground\Shell\Power Menu]

[-HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\lock]

[-HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\logoff]

[-HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\switch]

[-HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\sleep]

[-HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\hibernate]

[-HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\restart]

[-HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\CommandStore\shell\shutdown]

dungmilo12345

Member Chính Thức
Thích
13
Help me..

KHAT MAU giúp mình với.. mình cài win 7 64 bit mysterious dark nhưng không cài dc driver wifi la thế nào vậy. nó báo lỗi Unable to copy file C:/users/.....
máy mình laptop asus x44h
CPU core i3
ram 4gb
cạp rời 1gb

giúp mình với...thank

Blackjackpro

Member Mới
Thích
1
Không thấy nút thanks ở đâu hết à. Sau khi tải và dùng bản Ghost này 1 thời gian tôi có 1 số cảm nhận ưu điểm như sau:
1. Bản Ghost đầy đủ các soft cần thiết, được tinh chỉnh nên chạy rất êm mà dung lượng chỉ 3,5Gb
2. Không cá nhân hóa nên rất nhiều người thích( thiết nghĩ bản ghost nên để mộc như thế này là hay nhất)
Một số nhược điểm bác khát máu có thể giải thích giùm em dc không
1. Khi update thì window báo đòi bản quyền và dùng tất các tool @ctive như Windows 7 Loader by DAZ, RemoveWAT by Hazar,.. đều không @ctive được
Xin hỏi bác khát máu em có thể dùng công cụ nào để @ctive lại được win vì em rất thích bản ghost này có thể nói là nó khá hoàn hảo

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,222
Không thấy nút thanks ở đâu hết à. Sau khi tải và dùng bản Ghost này 1 thời gian tôi có 1 số cảm nhận ưu điểm như sau:
1. Bản Ghost đầy đủ các soft cần thiết, được tinh chỉnh nên chạy rất êm mà dung lượng chỉ 3,5Gb
2. Không cá nhân hóa nên rất nhiều người thích( thiết nghĩ bản ghost nên để mộc như thế này là hay nhất)
Một số nhược điểm bác khát máu có thể giải thích giùm em dc không
1. Khi update thì window báo đòi bản quyền và dùng tất các tool @ctive như Windows 7 Loader by DAZ, RemoveWAT by Hazar,.. đều không @ctive được
Xin hỏi bác khát máu em có thể dùng công cụ nào để @ctive lại được win vì em rất thích bản ghost này có thể nói là nó khá hoàn hảo
Bản này mình làm Cho Team, cho Forum nên cá nhân hóa, những cá nhân hóa đó bạn có thể bỏ đi rất đơn giản.
Bạn có thể dùng ChewVGA (Kill_KB971033) cr@ck lại nhé! Khuyên mọi người không nên Update, không tốt hơn chút nào, nặng và chậm máy thui 8-|

crazyland

Member Chính Thức
Thích
6
♥ Bác cho em xem cái dung lượng ổ win sau khi ghost đc k ạ :D~
♥ Với lại cho em hỏi khởi động và tắt máy có nhanh không

iamank

Member Danh Tiếng
Thích
159
Anh khatmau vài bữa làm bản nào nhẹ nhẹ đc không. Máy em cùi qúa không có aero nên xài mấy bản windows 7 mod của anh không hiện ra đẹp, đấy đủ :((. Hơi tiếc . Được bản này em lưu lại lâu rồi có cái tình trang tắt máy lâu em đã nói với anh lúc trước đó nhớ không hihi

chaubaolong2003

Member Mới
Thích
1
Anh chủ thớt ơi. Lâu wa không biết anh còn hỗ trợ k nữa. Em down bản ghost của anh, kieu file .Gho, link mediafire. but vấn đề là file 015 e so mã MD5 lại không khớp so với anh. e đã down 3 lần rồi nhưng vẫn vậy. khi em ráp file lại lun và thử ghost thử kết quả là bị lỗi. Mong anh hỗ trợ tiếp e và mọi người. Thanks a trước. Yahoo: chaubaolong2003@yahoo.com.

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,222
♥ Bác cho em xem cái dung lượng ổ win sau khi ghost đc k ạ :D~
♥ Với lại cho em hỏi khởi động và tắt máy có nhanh không
dung lượng thường gấp đôi so với bản ghost, mình quan tâm dung lượng bản Ghost chứ k để ý dung lượng ổ nên k có số liệu cụ thể.
Anh khatmau vài bữa làm bản nào nhẹ nhẹ đc không. Máy em cùi qúa không có aero nên xài mấy bản windows 7 mod của anh không hiện ra đẹp, đấy đủ :((. Hơi tiếc . Được bản này em lưu lại lâu rồi có cái tình trang tắt máy lâu em đã nói với anh lúc trước đó nhớ không hihi
Thích thì hôm nào làm cho bản < 1G mà dùng nhé ;))
Anh chủ thớt ơi. Lâu wa không biết anh còn hỗ trợ k nữa. Em down bản ghost của anh, kieu file .Gho, link mediafire. but vấn đề là file 015 e so mã MD5 lại không khớp so với anh. e đã down 3 lần rồi nhưng vẫn vậy. khi em ráp file lại lun và thử ghost thử kết quả là bị lỗi. Mong anh hỗ trợ tiếp e và mọi người. Thanks a trước. Yahoo: chaubaolong2003@yahoo.com.
Bạn thông cảm, dạo này mải mê với các bản khác + công việc cá nhân nên ít gé vào :D bạn nên tải 1 link cho an tâm, acc pm mình lấy nhé!

issi

Member Chính Thức
Thích
1
bác khatmau cho em hỏi, sao mã MD5 của part 15 & 16 của bác giống nhau vậy? em check Md5 thì lại được: 43005ACD -6152BB72 - 2BB0BBCE - 16886CAD khác của bác

iamank

Member Danh Tiếng
Thích
159

issi

Member Chính Thức
Thích
1
Đã dùng bản Ghót của bác rất OK, thak bác

iamank

Member Danh Tiếng
Thích
159
Nếu có thời gian, bạn chụp hình lên đây cho các bạn khác cùng xem nha :)

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,222
bác khatmau cho em hỏi, sao mã MD5 của part 15 & 16 của bác giống nhau vậy? em check Md5 thì lại được: 43005ACD -6152BB72 - 2BB0BBCE - 16886CAD khác của bác
MD5 từng part cũng không quá quan trọng đâu, chắc hôm đó paste nhầm :D Chủ yếu MD5 bản ghost kia. Như bạn nói Ghost OK là ngon rồi :D
Vậy chẳng khác nào windows XP :d
Win7 Lite 600-700MB là bình thường mà

Ảnh Menuboot nhìn rất đẹp:D
Tiếc là không có thời gian rảnh làm Hiren với minixp hay win7pe

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,222

nguyenhung21

Member Chính Thức
Thích
0
híc..thak chủ thớt..nhưng sao máy mình ghost thì vẫn thiếu driver mạng với mấy driver nhỏ nữa...
chủ thớt xem lại dùm..mình hiện đang dùng Dell 5110 15R ý..thank

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm