• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Win7 Ultimate x32 - Allmain - FullSoft (Cần thiết) - Menuboot Tùy chỉnh

Rainy

Member Tích Cực
Thích
37
Office bản trước bị lỗi office nhưng bản này đã Fix ngon rồi bạn ak. WMP mình k chỉnh sửa nên rất bình thường, có thể bạn mở file nhạc k hỗ trợ đuôi thôi.
Còn về driver thì nó theo bộ Easy Driver rồi, khi Ghost bạn chọn các driver sẽ bung mới đc
à sẵn tiện cho mình hỏi: Sao mình down patch + theme cho win 7 về cài nhưng khi đổi theme nó vẫn là theme mặc định vậy? Giao diện ko hề thay đổi gì hết. Còn thay đổi nút start thì mình thay đổi đc rồi

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
à sẵn tiện cho mình hỏi: Sao mình down patch + theme cho win 7 về cài nhưng khi đổi theme nó vẫn là theme mặc định vậy? Giao diện ko hề thay đổi gì hết. Còn thay đổi nút start thì mình thay đổi đc rồi
Mình cũng hay dùng Theme , rainmeter trang trí, rất bình thường mà, bạn cứ Patch xong copy file theme vào, rồi chọn Theme đó mà dùng thôi, nút Start, backk, next dùng soft khác. Bản win này nguyên gốc, không lược bớt bạn ak

dientubm

Member Mới
Thích
0
Anh em cho mình hỏi chút: Mình tải về mà không giải nén ra được, mình còn gà mờ lắm mong anh em chỉ giáo. cảm ơn nhiều

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
Anh em cho mình hỏi chút: Mình tải về mà không giải nén ra được, mình còn gà mờ lắm mong anh em chỉ giáo. cảm ơn nhiều
Nó là File ghost, mình cũng không nén Winrar mà :D nếu 1 link thì khỏi phải nối file, còn nhiều link thì bạn dùng FFSJ nối file ghost lại là ok.

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
bản ghost nói chung là k chê vào đâu được nhưng mỗi tội là shutdown quá lâu bạn ạ. chờ hơn 1 phút mới tắt được cái máy. cả reset cũng mất hơn 1p mới mất được cái màn hình shutting down. Chủ thớt cho cách khắc phục giùm đi. Thks!
khatmau làm file reg vá lỗi đi WaitToKillServiceTimeOut đặt 3000 là ổn

badboy_1107

Moderator
Thích
196
anh bách tinh chỉnh kiểu gì ghost ra không ấn được mấy Icon ở task-ban cơ thế mới áo (Icon gần đồng hồ góc phải ý) ấn nó không hiện ra giao diện chính của nó mà nó vẫn chạy bt mới ảo

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
anh bách tinh chỉnh kiểu gì ghost ra không ấn được mấy Icon ở task-ban cơ thế mới áo (Icon gần đồng hồ góc phải ý) ấn nó không hiện ra giao diện chính của nó mà nó vẫn chạy bt mới ảo
Máy hqua test winmode, lite bọ lỗi vừa có cơ hội Ghost lại bản này, taskbar rất bình thường. chưa ai nói gì lỗi này cả? Em kiểm tra lại xem nào, mà pm anh team cho nhanh

nhanhmario

Member Chính Thức
Thích
0
ok tks bác, bản này dùng tốt nhưng cái tắt nguồn khi chuột phải ở desktop nhìn khó chịu quá. easy driver dùng cũng tốt (đã full driver) tks nhiều
P/s: down driver từ easydriver bằng idm nên cực nhanh :X

khatmau_sr

Administrator
Thành viên BQT
Thích
9,206
ok tks bác, bản này dùng tốt nhưng cái tắt nguồn khi chuột phải ở desktop nhìn khó chịu quá. easy driver dùng cũng tốt (đã full driver) tks nhiều
P/s: down driver từ easydriver bằng idm nên cực nhanh :X
Xóa cái menu power đơn giản thôi mà, 2 click là xong, còn cái Driver Essy thì tuyệt vời :D

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm