• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Nhóm Ghost Talent Ghost Window XP sp3 ( x86) - Classic Themes

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
Chủ thớt cho mình hỏi , bản này không dùng được máy cấu hình cũ à? Mình có cái laptop dell D505 cũ ghót xong lỗi màn hình xanh chết chóc luôn bác ơi.:(
bạn kiểm tra lại mà MD5 xem - bạn nên tải tại mf - 4share hay bị lỗi ( giống mấy bản ghost của meiyoku bên vn-zoom tải mf mới xài đc còn 4share và megashare toàn bị màn hình xanh - chắc do up acc free ) - mà mình có con lap acer caleron xưa lắm rồi mà chạy vẫn oke nhé ;)

kokolo

Member Tích Cực
Thích
63
sao không thấy chủ thớt online vậy - off hoài vậy cha :-?

trongtoanbn

Member Tích Cực
Thích
11
Em dùng bản ghost này của bác từ hôm mới up lên, hôm nay đang xài tự dung bị lỗi màn hình xanh hiện đầy chữ lỗi linh tinh gì ý. Chỉ restart máy mới dùng lại được, hôm nay bị 2 lần rồi. có ai biết cách khắc phục chỉ giùm. chứ đnag chơi hăng mà tự dưng bị lỗi rồi tức điên tiết mà chết mất.:(

vandieutot

Rom & Ghost
Thích
2,137
Em dùng bản ghost này của bác từ hôm mới up lên, hôm nay đang xài tự dung bị lỗi màn hình xanh hiện đầy chữ lỗi linh tinh gì ý. Chỉ restart máy mới dùng lại được, hôm nay bị 2 lần rồi. có ai biết cách khắc phục chỉ giùm. chứ đnag chơi hăng mà tự dưng bị lỗi rồi tức điên tiết mà chết mất.:(
lỗi màn hình xanh là do trình làm ghost chưa được đến mức chuyên nghiệp thôi chư khi ngưpfi ta làgm ra 1 bản ghót ai chả muốn ổn định chỉ còn cách bạn kiếm 1 bản ghost khác thôi

kokolo

Member Tích Cực
Thích
63
dính virus hoặc cài phần mềm đổi giao diện làm lỗi win =))

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
bị màn hình xanh chết chóc

ở đây có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến tình trang này

1 .Xung đột phần cứng, phần mềm

Đây là một trong những nguyên nhân phổ biến nhất dẫn đến việc máy tính không thể khởi động và đặc biệt là hiện lên màn hình xanh. Tác nhân của xung đột phần cứng có thể do… tất cả các loại linh kiện bên trong và bên ngoài, từ card màn hình, RAM, chuột, bàn phím, máy in, card mạng. Tương tự như xung đột phần cứng, xung đột phần mềm xảy ra khi bạn cài thêm chương trình hoặc ứng dụng mới vào máy tính. Đặc biệt, xung đột phần mềm rất dễ xảy ra đối với các loại trình điều khiển (driver) và các phần mềm diệt virus (nếu máy tính của bạn dùng nhiều hơn 1 chương trình antivirus).
2. Windows Registry

Như chúng ta đã biết, hệ thống Registry của Windows có cấu trúc vô cùng phức tạp và chỉ một vấn đề nhỏ xảy ra với Registry là có thể dẫn đến sự “khủng hoảng” cho toàn bộ hệ điều hành và máy tính. Để giải quyết những vấn đề liên quan đến Windows Registry, cách tốt nhất là bạn nên sử dụng phần mềm từ hãng thứ 3 như Little Registry Cleaner hay nCleaner.
3. Phần mềm lỗi

Những phần mềm được lập trình cẩu thả (đặc biệt là phần mềm tinh chỉnh hiệu năng của hệ thống) có thể gây ra những vấn đề khá nghiệm trong với máy tính của bạn và dẫn đến lỗi màn hình Một lý do nữa có thể là tác nhân gây ra lỗi màn hình xanh là nằm ở phần cứng của máy tính, đặc biệt là bộ nhớ RAM. Ngoài ra còn phải kể đến lỗi từ ổ cứng. Như chúng ta đã biết, ổ cứng là nơi lưu trữ tất cả các dữ liệu quan trọng, trong đó có cả các tập tin hệ thống của Windows. Rất nhiều trường hợp ổ cứng của người dùng bị lỗi "corrupt" và cho dù có sửa chữa hay cài lại Windows như thế nào đi chăng nữa thì khi khởi động, máy vẫn bị màn hình xanh. Cuối cùng, nếu như máy tính của bạn hoạt động quá công suất dẫn đến nhiệt độ của các linh kiện phần cứng tăng cao, khả năng Blue Screen of Death xuất hiện cũng sẽ tăng tương ứng. Bởi vậy, hãy luôn nhớ vệ sinh máy tính định kỳ (đặc biệt là CPU và quạt tản nhiệt). xanh. Ví dụ nổi bật nhất là những trình duyệt như Firefox hay Internet Explorer thường bị “crash” khi thực thi những dòng lệnh được viết ra nhưng có lỗi. Bởi vậy, hãy chắc chắn rằng mình đã sử dụng những phần mềm hoặc add-on phổ biến và đáng tin cậy.
4. Phần cứng lỗi

Một lý do nữa có thể là tác nhân gây ra lỗi màn hình xanh là nằm ở phần cứng của máy tính, đặc biệt là bộ nhớ RAM. Ngoài ra còn phải kể đến lỗi từ ổ cứng. Như chúng ta đã biết, ổ cứng là nơi lưu trữ tất cả các dữ liệu quan trọng, trong đó có cả các tập tin hệ thống của Windows. Rất nhiều trường hợp ổ cứng của người dùng bị lỗi "corrupt" và cho dù có sửa chữa hay cài lại Windows như thế nào đi chăng nữa thì khi khởi động, máy vẫn bị màn hình xanh. Cuối cùng, nếu như máy tính của bạn hoạt động quá công suất dẫn đến nhiệt độ của các linh kiện phần cứng tăng cao, khả năng Blue Screen of Death xuất hiện cũng sẽ tăng tương ứng. Bởi vậy, hãy luôn nhớ vệ sinh máy tính định kỳ (đặc biệt là CPU và quạt tản nhiệt).
5. Các tiến trình khởi động cùng Windows

Nếu sử dụng ổ cứng không đúng cách (ví dụ rút nguồn máy tính không shutdown, điện áp không ổn định dẫn đến ổ cứng bị shock) sẽ là nguyên nhân gây ra tình trạng lỗi, bad sector hoặc bad cluster trên ổ cứng. Nếu như màn hình xanh chết chóc xuất hiện nhưng không thường xuyên, bạn có thể dự đoán lỗi nằm ở những file khởi động cùng Windows (Start-up). Để sửa chữa, hãy sử dụng công cụ Error Checking được trang bị sẵn trong Windows nhằm phát hiện lỗi và sửa chữa kịp thời những dữ liệu này.

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
lỗi màn hình xanh là do trình làm ghost chưa được đến mức chuyên nghiệp thôi chư khi ngưpfi ta làgm ra 1 bản ghót ai chả muốn ổn định chỉ còn cách bạn kiếm 1 bản ghost khác thôi
chắc bạn đã đọc qua bài viết này của bmhiep
các bản ghost hiện giờ nguồn cũng như nhau thôi - hơn nhau chỗ danh tiếng -khi cung cấp bản ghost bao giờ cũng là một bản ghost sạch cả -bị lỗi hay khộng là do người xài quyết định ( dính virus - cài pm bị lỗi ... ) rồi dẫn đến lỗi win nên không thể đổ lỗi cho ghoster đc - mà cũng tùy thôi - chứ không ai mà rảnh làm bản ghost kém chất lượng rồi up lên chia sẽ cho mệt đâu =))

kokolo

Member Tích Cực
Thích
63
chắc do bạn cài themes - hay đụng phần mềm rồi :D

ongtroicon

Member Chính Thức
Thích
8
đã xài đc 4 ngày - ngon - mà tấm hình nền là của black rock phải không :D
ps : sao ông không build sẳn cái dfx vào luôn

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
đã xài đc 4 ngày - ngon - mà tấm hình nền là của black rock phải không :D
ps : sao ông không build sẳn cái dfx vào luôn
hic. dfx mình quên cho vào ^^ - còn cái wallpaper - ừ chính xác là black rock b-)

kokolo

Member Tích Cực
Thích
63
black rock à vậy mà mình tưởng là miku chứ :)>-

Max1996

Member Tích Cực
Thích
17
Ai test rồi cho ý kiến thử đi, máy em đang hỏng nên cần gấp 1 bản ghost thay thế.
Ko biết bản này chạy có mượt ko, nhẹ ko ( máy em yếu), có ổn định ko????????????????????
Ai test rồi góp ý nhé
Thank

Han Như

Moderator
Thành viên BQT
Thích
1,246
Ai test rồi cho ý kiến thử đi, máy em đang hỏng nên cần gấp 1 bản ghost thay thế.
Ko biết bản này chạy có mượt ko, nhẹ ko ( máy em yếu), có ổn định ko????????????????????
Ai test rồi góp ý nhé
Thank
tải về ghost thử xem - xài cho máy yếu khá tốt
hoặc tải bản này
http://phienbanmoi.com/ghost-window...indow-xp-sp3-x86-v4012-no-soft-no-driver.html

black rock à vậy mà mình tưởng là miku chứ
black rock lấy ý tưởng của hatsune miku mà bạn

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm