• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

GHOST WINDOWNS 10 CHUẨN MICROSOFT - UEFI x64

maithanhhait

Member Chính Thức
Thích
1
Bản ghost được tạo trên bản Windows sạch từ Microsoft do tự tay mình làm ko sử dụng những phần mền tạo ghost từ bên thứ 3, (Phiên bản 1809) bao gồm những software sau:
Micosoft Ofice Professional Plus 2016: Word, Excell, PowerPoint, Outlook..... CCleaner, 7-Zip, Unikiey, Chrome

Do mình ko muốn tối ưu hóa lại bản ghost nên dung lượng của file ghost chuẩn UEFI khoảng 15GB nên nó chạy siêu mượt vì vậy nên mình chia sẻ qua Google Drive nhé
LUY Ý: Bản ghost này là chuẩn UEFI nên mình ko thể dùng Norton Ghost đc mà mình dùng Acronis True Image (tib), nên các bạn dùng Acronis True Image để bung ghost nhé:

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG: THANK YOU WATCHING
AI CHƯA BIẾT DÙNG Acronis THÌ COMMENT MÌNH HƯỚNG DẪN CỤ THỂ NHÉ

anddit95vn

Member Chính Thức
Thích
58
Bạn có bỏ Driver vào không mà nó nặng khiếp vậy? 15GB mọi người ngại lắm bạn ạ. Nên tinh chỉnh và compress lại tầm 50%.

lamvanhau

Moderator
Thích
373
Hình ảnh gì sao không thấy nhĩ? 15Gb thật sự khủng quá.

maithanhhait

Member Chính Thức
Thích
1
Hình ảnh gì sao không thấy nhĩ? 15Gb thật sự khủng quá.
Do mình ko cá nhân hóa bất cứ thứ ji từ COMPUTER NAME - Khi bung ghost ra nó giống như 1 bản win 10 cài đặt mới vậy...... Nhưng bạn ko lo vì mình upload lên google drive unlimited nên băng thông đc ổn định ko bị lỗi mạng khi tải về......

maithanhhait

Member Chính Thức
Thích
1
Bạn có bỏ Driver vào không mà nó nặng khiếp vậy? 15GB mọi người ngại lắm bạn ạ. Nên tinh chỉnh và compress lại tầm 50%.
Ko bạn ơi nó hoàn toàn nguyên bản. Mình dùng google driver unliminted nên đừng ngại download bạn nhé......

phamlynh

Member Mới
Thích
0
Ko bạn ơi nó hoàn toàn nguyên bản. Mình dùng google driver unliminted nên đừng ngại download bạn nhé......
7gb đã là quá hớp rồi. Mình xài ghost từ lúc win 98 mới ra lò nên "hiểu" cái đau khổ khi tải các cái "của nợ" về mà vọc .......vạch. bình thường mạng của mình tải từ google drive chỉ khoảng 2 tới 3 mb bỗng nhiên hôm nay nó lên 7 đến 9 mb ??? lạ quá và cái bản ghost này dung lượng cũng là "siêu dung lượng" cho nên "ráng xem sao" thanks bạn nhìu.

phamlynh

Member Mới
Thích
0
có cái mã check md5 hay gì...gì.. không ạ ?