• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Windows 10 [32&64bit] Fall Creator 1709 Pro [Legacy + UEFI] by songngoc

meigyoku

Member Vip
Thích
930

• Các phần mềm đều cập nhật mới nhất đến ngày post
  • Được làm từ Windows 10 1803 nguyên gốc của Microsoft (không lược bớt bất cứ thành phần nào của Windows).
  • Microsoft Office 2016 Full (Word, Excel, Access, PowerPoint, Outlook)
  • Đã cài đầy đủ font và tuỳ chỉnh Office cho dân văn phòng (tự động kiểm tra chính tả tiếng Việt, mặc định 1 số cài đặt chuẩn theo TCVN), xem phim, nghe nhạc.
  • Có thể update Office 2016 và Windows 10 (tất cả các bản vá lỗi) mà không bị mất bản quyền
  • Các phần mềm đã được cr@ck.
  • Không cá nhân hóa trong Windows.
  • Windows tự động update (một số bản ghost win lite thường hay tắt tự động cập nhật Windows, điều này không nên vì nếu không cập nhật các bản vá lỗi của Windows thì một số phần mềm chạy có thể bị lỗi và dễ dính virus)

- File ghost nặng, khác các bản ghost khác vì:
  • Bản Windows và Office nguyên gốc, không bị lược bỏ một số thành phần của Windows (hay gọi là Win lite) như các bản ghost nhẹ khác, do vậy ít bị lỗi.
  • Windows có khả năng tự repair được khi bị lỗi.
  • Đã cài Net Frame Work 3.5
  • Windows đã được update.

GHOx64bit: 075010733e8bdb38c725d475ff9cf599
GHOx32bit: làm sau
UEFI (TIB): 9f5a2e99601e5a61c0f96a1ba36fc62a

Mật khẩu file ghost là: songngoc
(Lưu ý: nếu ai ghost bằng Onekey thì không được nhập pass sẵn vào ô password, khi vào màn hình Norton ghost sẽ có ô bắt bạn phải nhập pass)
Mình làm ghost đã hơn 15 năm toàn đặt password, tên file GHO trùng với pass nên dễ nhớ, dưới đây là hình minh họa số người download:

1. Nếu máy bạn vẫn vào được Windows thì làm theo cách sau để tích hợp Windows PE vào ổ cứng, sau đó khởi động lại máy sẽ có 2 dòng chọn vào boot, chọn dòng thứ 2 để vào WinPE

2. Cách bung file TIB xem hướng dẫn theo video:

Sửa lần cuối:

lamvanhau

Moderator
Thích
371
Để vậy thôi thì ai dám down?????

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Để vậy thôi thì ai dám down?????
Chưa có thời gian viết chi tiết, đâu phải ai bây giờ cũng có thời gian rảnh như hồi mới làm ghost hơn 15 năm trước đâu.

Sửa lần cuối:

myha_hh

Member Chính Thức
Thích
5
Tôi đã dùng bản ghost của Bạn nhận thấy rất hay. Bạn làm giúp bản ghost 1709 lite nosoft như đã làm với các phiên bản win trước. Bởi người đã dùng ghost là tương đối biết về máy tính, do vậy họ muốn tự cài phần mềm theo mức độ sử dụng của mình. Cảm ơn

tommyle245

Member Chính Thức
Thích
4
có bản nào cài full flash, full net framework, full visual c++, full didrectx không bạn ? win nào cũng đc. thấy đa số bản ghost đều cài 1 phần trong số đó thôi, chưa thấy bản nào đầy đủ hết. Mà nếu bản tự setup như của songngoc thì có thể có sẵn mấy phần mềm đó k? Xin cảm ơn!

meigyoku

Member Vip
Thích
930
có bản nào cài full flash, full net framework, full visual c++, full didrectx không bạn ? win nào cũng đc. thấy đa số bản ghost đều cài 1 phần trong số đó thôi, chưa thấy bản nào đầy đủ hết. Mà nếu bản tự setup như của songngoc thì có thể có sẵn mấy phần mềm đó k? Xin cảm ơn!
Đủ cả bạn!

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Tôi đã dùng bản ghost của Bạn nhận thấy rất hay. Bạn làm giúp bản ghost 1709 lite nosoft như đã làm với các phiên bản win trước. Bởi người đã dùng ghost là tương đối biết về máy tính, do vậy họ muốn tự cài phần mềm theo mức độ sử dụng của mình. Cảm ơn
Mình ít khi nào làm bản no soft vì no soft thì tự cài win cũng xong rồi. :)

Sửa lần cuối:

meigyoku

Member Vip
Thích
930
songngoc ghost lúc nào cũng đặt pass, cá nhân hóa cũng nhiều
mong 1 ngày đẹp trời songngoc sẽ có 1 bản ghost ko đặt pass ghost :D
Mình làm ghost đã hơn 15 năm toàn đặt password, tên file GHO trùng với pass nên dễ nhớ, nếu ai nói đặt pass thì không ai download file GHO là lầm to, quan điểm mình thà cá nhân hóa bên ngoài bản ghost còn hơn cá nhân hóa bên trong Windows, hình minh họa:

Sửa lần cuối:

TuanhColtd

Member Chính Thức
Thích
3
Thà đặt pass cá nhân hóa bên ngoài còn hơn cá nhân hóa bên trong bản ghost :D
Đặt pass hay ko đó là quyền của tác giả bản Ghost. Nếu bác có cách nào bảo vệ bản Ghost của bác ko bị virut xâm nhập vào khi lưu trong HDD di động đi cài máy cho khách mới là cái hay nữa ạ :Clapping::Clapping::Clapping:

amio1st

Member Tích Cực
Thích
31
Rất hot mà không dùng vì pass :). Thanks share. vì bản ghost dùng cho n người cứ ko biết cứ lại hỏi, tốn nước miếng vãi photo dán trên tường cũng như ko : )). nên rút kinh nghiệm khỏi tải về lại hỏi khổ.

162910658

Member Chính Thức
Thích
0
Đã dùng qua rất nhiều bản ghost của bác, bản này 6gb mong rằng có window defender. Cài thêm mấy cái giao diện win 8 thì chắc ngon hơn

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Đã dùng qua rất nhiều bản ghost của bác, bản này 6gb mong rằng có window defender. Cài thêm mấy cái giao diện win 8 thì chắc ngon hơn
Như mình đã nói ở trên, đây là bản ghost không lược bỏ bất cứ phần mặc định nào của Windows, nên dĩ nhiên là có rồi.
Nếu để ý kĩ bản ghost nào cài Office 2016 lớn hơn 6GB nghĩa là bản ghost đó Win và Office không bị lược bỏ nên chạy không bị lỗi lặt vặt :)

Bài xem nhiều

Chia sẻ kiến thức - Download phần mềm