• Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  • [Thông Báo] Tuyển thành viên viết bài KIẾM TIỀN trên PhienBanMoi.Com

Nhằm mục đích phát triển Phienbanmoi.com hơn nữa, có thêm các bài viết thông tin thực sự hữu ích từ những thành viên tích cực. BQT đã quyến định tạo ra cơ hội kiếm tiền từ các bài viết được đăng tải và chia sẻ trên diễn đàn

Ghost Windows 10 [32&64bit] Fall Creator 1709 Pro [Legacy + UEFI] by songngoc

meigyoku

Member Vip
Thích
930
em muốn bỏ tích màu xanh kia đi thì làm thế nào ạ ?
Đó là chương trình kiểm tra ổ cứng, khi dấu stick đó chuyển thành màu đỏ thì phải backup dữ liệu vì ổ cứng sắp bị hư, bạn nên giữ lại, muốn bỏ thì xem hướng dẫn trong Windows có rồi.

thanhlinhbg

Member Tích Cực
Thích
27
Đó là chương trình kiểm tra ổ cứng, khi dấu stick đó chuyển thành màu đỏ thì phải backup dữ liệu vì ổ cứng sắp bị hư, bạn nên giữ lại, muốn bỏ thì xem hướng dẫn trong Windows có rồi.
Dạ, em cám ơn anh!!!!!!!!

xmanh

Member Mới
Thích
0
Bác ơi bác đổi file à bác, em tải từ tối qua, mã MD5 khác đúng ko ạ?

ngoctuan0307

Member Chính Thức
Thích
2
Mình vẫn đang dùng bản Win 8 của meigyoku vẫn ok. Lâu quá không làm, bạn cho mình hỏi cách bung file TIB cho máy UEFI có giống bản W8 trước không ah, (ghost lần lượt cho 3 phân vùng đúng không) Hay có bài h dẫn nào cho mình links với, của mình đang dùng UEFI !
Thanks.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Mình vẫn đang dùng bản Win 8 của meigyoku vẫn ok. Lâu quá không làm, bạn cho mình hỏi cách bung file TIB cho máy UEFI có giống bản W8 trước không ah, (ghost lần lượt cho 3 phân vùng đúng không) Hay có bài h dẫn nào cho mình links với, của mình đang dùng UEFI !
Thanks.
Vẫn chỉ 1 cách thôi bạn, xóa phân vùng C và những phân vùng <300MB thành 1 phân vùng rồi bung file TIB vào đó, bung xong dùng chương trình quản lý đĩa nới rộng phân vùng trống.

nguyendon

Member Chính Thức
Thích
16
Ghost của bác này khỏi chê rồi. Mình cũng xài từ win xp đến win10 rất tuyệt. thank meigyoku nhiều nhé. Chúc bác và gđ sức khỏe

Sửa lần cuối:

xoaixanh1

Member Chính Thức
Thích
3
bác cho e hỏi, e không biết bung file tib thì e dùng bản .GHO cài cho máy chuẩn UEFI có chạy được không ạ?

ngoctuan0307

Member Chính Thức
Thích
2
Vẫn chỉ 1 cách thôi bạn, xóa phân vùng C và những phân vùng <300MB thành 1 phân vùng rồi bung file TIB vào đó, bung xong dùng chương trình quản lý đĩa nới rộng phân vùng trống.
Bác có file tạo usb boot có chứa bản WinPE có các công cụ cứu hộ như trong video cho mình xin với ! ( Khi xóa nhập 3 phân vùng vào 1 để phân vùng đó định dạng NTFS hay gì bác ..?)
Cám ơn !

Sửa lần cuối:

meigyoku

Member Vip
Thích
930
bác cho e hỏi, e không biết bung file tib thì e dùng bản .GHO cài cho máy chuẩn UEFI có chạy được không ạ?
Không được, bạn làm 1 usb boot, và dùng True Image để bung file TIB.

ngoctuan0307

Member Chính Thức
Thích
2
Không được, bạn làm 1 usb boot, và dùng True Image để bung file TIB.
Mình tiến hành xóa 3 phân vùng rồi convert về GPT sau đó lưu lại. Dùng Acronis True Image 2017 để bung file nhưng chọn Recover whole disk and partition trong Recover Method, có 3 phân vùng nhưng không có phân vùng MBR and Track 0 vì vậy không thực hiện được, mong bạn chỉ giúp !
Xin cảm ơn !

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Mình tiến hành xóa 3 phân vùng rồi convert về GPT sau đó lưu lại. Dùng Acronis True Image 2017 để bung file nhưng chọn Recover whole disk and partition trong Recover Method, có 3 phân vùng nhưng không có phân vùng MBR and Track 0 vì vậy không thực hiện được, mong bạn chỉ giúp !
Xin cảm ơn !

1. Nếu máy bạn vẫn vào được Windows thì làm theo cách sau để tích hợp Windows PE vào ổ cứng, sau đó khởi động lại máy sẽ có 2 dòng chọn vào boot, chọn dòng thứ 2 để vào WinPE:

Download công cụ và file hướng dẫn tại đây: https://www.fshare.vn/folder/U3KDUUHK4MHB
2. Cách bung file TIB xem hướng dẫn theo video:

Sửa lần cuối:

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Xin cảm ơn !
Bạn quay video thao tác bạn làm rồi up lên đây mình xem sai ở chỗ nào.

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Bạn dùng file TIB để ghost:

1. Nếu máy bạn vẫn vào được Windows thì làm theo cách sau để tích hợp Windows PE vào ổ cứng, sau đó khởi động lại máy sẽ có 2 dòng chọn vào boot, chọn dòng thứ 2 để vào WinPE:

Download công cụ và file hướng dẫn tại đây: https://www.fshare.vn/folder/U3KDUUHK4MHB
2. Cách bung file TIB xem hướng dẫn theo video:

emily9

Member Chính Thức
Thích
1
Đã dùng nhiều bản ghost của meigyoku, tất cã đều ổn
Cám ơn meigyoku rất nhiều

meigyoku

Member Vip
Thích
930
Xin cảm ơn !
Bạn quay video thao tác bạn làm rồi up lên đây mình xem sai ở chỗ nào hoặc up hình lên đây. Còn không gửi Team View cho mình mình xử lý.

ngoctuan0307

Member Chính Thức
Thích
2
Bạn quay video thao tác bạn làm rồi up lên đây mình xem sai ở chỗ nào hoặc up hình lên đây. Còn không gửi Team View cho mình mình xử lý.
Dùng chương trình Minitoot Partition Wiza Pro để mở rộng phân vùng ổ C ngay sau khi bung file. Tib sau đó mới reset phải không bác?
Mình làm như hướng dẫn mà nó vẫn như vậy bạn, xem giúp mình nhé

Đính kèm

Sửa lần cuối:

Bài xem nhiều